महाराष्ट्रातील धुळे जिल्ह्यातील एका गावात बिबट्याचे डोके भांड्यात (हंडा) अडकल्याने घबराट पसरली. नंतर अथक परिश्रमानंतर वनविभागाच्या पथकाने बिबट्याला सुखरूप वाचवले. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, नर बिबट्याचे तोंड सुमारे पाच तास पात्रात अडकले होते.
मिळालेल्या माहितीनुसार, धुळ्यातील साक्री तालुक्यातील धुकशेवद गावातील जनावरांच्या गोठ्यात एक नर बिबट्या जंगलातून पाणी आणि भक्ष्याच्या शोधात आला होता. यावेळी त्यांचे डोके पाण्याच्या भांड्यात अडकले. या घटनेने परिसरात घबराटीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. घटनेची माहिती मिळताच वनविभागाचे अधिकारी, कर्मचारी व पशुवैद्यक घटनास्थळी दाखल झाले.
त्यानंतर बिबट्याला बेशुद्ध करण्यात आले. यानंतर कटर मशिनने भांडे कापून बिबट्याचे डोके कसेबसे बाहेर काढण्यात आले. कोंडाईबारी वनविभागाच्या वन परिक्षेत्र अधिकारी (आरएफओ) सविता सोनवणे यांनी सांगितले की, त्याला जंगलात सोडण्यात येणार आहे.
त्या भांड्यात पाणी होते आणि ते पिण्याचा प्रयत्न करत असताना बिबट्याची मान त्यात अडकल्याचे सांगण्यात येत आहे. यानंतर तो इकडे-तिकडे पळू लागला आणि बेशुद्ध झाला.