बीड जिल्हा गेल्या काही महिन्यांपासून गुन्हेगारीचे केंद्र बनला आहे. संतोष देशमुख हत्या प्रकरणानंतर आता बीडमधील एका विद्यार्थिनीने काही गुन्हेगारांच्या छळाला कंटाळून गळफास घेऊन आत्महत्या केली.
महायुती सरकारच्या काळात महिलांच्या सुरक्षेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करणाऱ्या घटना वारंवार घडत आहेत. सरपंच संतोष देशमुख यांच्या निर्घृण हत्येमुळे चर्चेत असलेल्या बीड जिल्ह्यातून ताजी घटना समोर आली आहे. येथे एका महाविद्यालयीन विद्यार्थ्याने गुन्हेगारांच्या छळाला आणि धमक्यांना कंटाळून मृत्यूला कवटाळले.
एअर होस्टेस होण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या मृत तरुणीच्या आईने उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना पत्र लिहून तिच्या मुलीच्या मृत्यूसाठी जबाबदार असलेल्या खोडकर तरुणांना कठोर शिक्षा करण्याची विनंती केली आहे. मुलीच्या मृत्यूमुळे आता आईने कठोर शिक्षेची मागणी केली आहे.
तरुणीच्या आईने आरोप केला आहे की आरोपीने आणि त्याच्या 10 ते 12 मित्रांनी बीड जिल्ह्यातील महाविद्यालयीन मुलींशी मैत्री केली. नंतर ते त्यांच्यासोबत काढलेल्या छायाचित्रांशी छेडछाड करून त्यांना ब्लॅकमेल करत होते. तरुणीही या टोळीला बळी ठरली.
छळाला कंटाळून पीडितने सुमारे एक महिन्यापूर्वी धाराशिव जिल्ह्यातील तिच्या मामाच्या घरी गळफास घेऊन आत्महत्या केली होती. धाराशिव पोलिसांनी या प्रकरणात आरोपीलाही अटक केली होती पण त्याला कोर्टातून जामीन मिळाला.