महाराष्ट्रातील नागपूर मध्ये गुटखा न देण्याच्या किरकोळ कारणावरून झालेल्या भांडणात दोन मित्रांनी मिळून १८ वर्षीय तरुणाला मारहाण केली. त्याच्या डोक्यावर लोखंडी रॉडने वार करण्यात आले, ज्यामुळे त्याची प्रकृती जागीच बिघडली आणि उपचार सुरू होण्यापूर्वीच त्याचा मृत्यू झाला. ही हृदयद्रावक घटना नागपूरच्या अजनी पोलीस ठाण्याच्या परिसरात घडली. मृत तरुणाचे नाव आर्यन विलास वहिले असे आहे.
तसेच पोलिसांनी त्याच्या दोन मित्रांना राहुल श्याम हजारे आणि सोनू श्यामराव मसराम यांना हत्येच्या आरोपाखाली अटक केली आहे. आर्यन आणि दोन्ही आरोपी फुग्याच्या सजावटीचे काम करायचे आणि जवळचे मित्र होते. आर्यनला ड्रग्जचे व्यसन होते आणि तो अनेकदा कोणालाही न सांगता घराबाहेर पडायचा. घटनेच्या ८ दिवस आधी तो घरातून बेपत्ता झाला होता.
हा तरुण फूटपाथवर पडला होता
मंगळवारी सकाळी एका स्थानिक तरुणाने आर्यनच्या वडिलांना कळवले की त्याचा मुलगा अजनी पोलिस ठाण्याजवळील फूटपाथवर बेशुद्ध अवस्थेत पडला आहे. वडील त्याला घरी घेऊन आले, नारळ पाणी दिले आणि विश्रांतीसाठी झोपवले. पण रात्री ९ वाजता त्याची प्रकृती अचानक बिघडली. त्याला रुग्णालयात नेण्यात आले, जिथे डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले.
पोस्टमॉर्टमनंतर हे रहस्य उघड झाले
सुरुवातीला अपघाती मृत्यू म्हणून गुन्हा दाखल करण्यात आला होता, परंतु बुधवारी एका तरुणाने आर्यनच्या वडिलांना सांगितले की ९ जूनच्या रात्री आर्यनचे राहुल आणि नागेश्वरशी भांडण झाले. त्याने गुटखा मागितला होता, परंतु मित्रांनी नकार दिल्याने भांडण झाले. भांडणाच्या दरम्यान दोघांनीही त्याला बेदम मारहाण केली. राहुलने त्याच्या डोक्यात लोखंडी रॉडने वार केले. शवविच्छेदन अहवालात डोक्याला गंभीर दुखापत झाल्यामुळे मृत्यू झाल्याचे स्पष्ट झाले, त्यानंतर पोलिसांनी दोन्ही आरोपींना अटक केली आहे.