Onion Price Hike: टोमॅटोनंतर आता कांदा रडवणार

Webdunia
शनिवार, 12 ऑगस्ट 2023 (22:45 IST)
Onion Price Hike: टोमॅटो, आल्यानंतर आता कांदा लोकांच्या डोळ्यांतून पाणी आणणार . या महिन्याच्या अखेरीस कांदा महाग होणार आहे. कमी पुरवठ्यामुळे या महिन्याच्या अखेरीस किरकोळ बाजारात कांद्याचे भाव वाढण्याची शक्यता असून पुढील महिन्यात 60 ते 70 रुपये किलोपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे. मात्र, ऑक्‍टोबरपासून खरीपाची आवक सुरू झाल्यावर कांद्याचा पुरवठा चांगला होईल, त्यामुळे भावात घसरण होण्याची अपेक्षा आहे.
 
अहवालानुसार मागणी-पुरवठा असमतोलाचा परिणाम ऑगस्टच्या अखेरीस कांद्याच्या किमतीवर दिसून येईल अशी अपेक्षा आहे. जमिनीच्या पातळीवरील चर्चेतून मिळालेल्या माहितीनुसार, सप्टेंबरच्या सुरुवातीपासून किरकोळ बाजारात भावात लक्षणीय वाढ होण्याची शक्यता आहे आणि ते 60-70 रुपये प्रति किलोपर्यंत पोहोचू शकते. तथापि, किंमत 2020 च्या उच्चांकाच्या खाली राहील.
 
रब्बी कांद्याच्या साठवणुकीचा आणि वापराचा कालावधी दोन महिन्यांनी कमी झाल्याने आणि यावर्षी फेब्रुवारी-मार्चमध्ये झालेल्या घबराट विक्रीमुळे खुल्या बाजारात रब्बीचा साठा सप्टेंबरऐवजी ऑगस्टच्या अखेरीस लक्षणीयरीत्या घसरण्याची शक्यता आहे, असे अहवालात म्हटले आहे. अशी शक्यता आहे. त्यामुळे कांद्याचा खप वाढेल. 
 
ऑक्टोबरपासून खरीपाची आवक सुरू होईल तेव्हा कांद्याचा पुरवठा चांगला होईल, त्यामुळे भावात घसरण होईल, असे या अहवालात म्हटले आहे. सणासुदीच्या महिन्यांत (ऑक्टोबर-डिसेंबर) भावातील चढ-उतार दूर होतील, असे सांगण्यात आले आहे. 
 




Edited by - Priya Dixit  
 
 
 

संबंधित माहिती

पुढील लेख