मी ऑटो चालवायचो... अडीच वर्षांपूर्वी मी मर्सिडीजला ओव्हरटेक केले, शिंदे यांचा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा

Webdunia
शनिवार, 1 मार्च 2025 (15:26 IST)
मुंबई: मर्सिडीजच्या बदल्यात शिवसेनेत पदे दिल्याच्या उद्धव ठाकरे यांच्यावरील आरोपांवरून महाराष्ट्रातील वाद काही केल्या संपताना दिसत नाही. शिवसेना नेत्या आणि विधान परिषदेच्या उपसभापती नीलम गोऱ्हे यांच्या विधानानंतर आता स्वतः एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरेंवर टीकास्त्र सोडले आहे. पुणे दौऱ्यावर असलेले उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी अपक्ष आमदार शरद सोनावणे यांच्या पक्षात प्रवेशानिमित्त सांगितले की, मी अडीच वर्षांपूर्वी मर्सिडीजला मागे टाकले होते. शिंदे यांचा हा व्यंगचित्र नीलम गोऱ्हे यांनी त्यांच्या टिप्पणीत केलेल्या आरोपांशी जोडला जात आहे. स्वतःला ऑटो ड्रायव्हर म्हणून ओळख देणारे शिंदे पुणे जिल्ह्यातील जुन्नर तहसीलमध्ये एका सभेत बोलत होते, जिथे अपक्ष आमदार शरद सोनवणे यांनी त्यांच्या उपस्थितीत शिवसेनेत (शिंदे गट) प्रवेश केला. 
ALSO READ: भंडारा जिल्ह्यातील ऑर्डनन्स फॅक्टरी स्फोटातील कर्मचाऱ्याचा उपचारा दरम्यान मृत्यू
सोनवणे यांनी ऑटोरिक्षा हे निवडणूक चिन्ह घेऊन निवडणूक लढवली. याचा संदर्भ देत शिंदे म्हणाले की, सोनवणे यांनी रिक्षा या निवडणूक चिन्हावर निवडणूक लढवली होती. मीही एकदा रिक्षाचालक होतो आणि अडीच वर्षांपूर्वी मी मर्सिडीजला मागे टाकले. दिल्लीतील अखिल भारतीय मराठी साहित्य संमेलनादरम्यान ठाकरे आणि मर्सिडीज कारवरून वाद सुरू झाला, जिथे गोऱ्हे यांनी आरोप केला की माजी मुख्यमंत्री आमदारांना भेटत नाहीत. यानंतर महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली. शरद पवार यांनी नीलम गोऱ्हे यांच्या विधानाचा निषेध केला होता, तर दुसरीकडे शिवसेना यूबीटीने गोऱ्हे यांच्याकडून पुरावे मागितले होते. महाकुंभ यात्रेवरील हल्ल्याला उत्तर देताना शिंदे यांनी ठाकरे यांनी महाकुंभ भेटीबद्दल केलेल्या अलिकडच्या विधानांनाही उत्तर दिले. जिथे नंतरच्याने असा दावा केला होता की गंगेत पवित्र स्नान केल्याने महाराष्ट्राशी विश्वासघात करण्याचे त्याचे पाप धुतले जाणार नाही. 
ALSO READ: 'बेटी बचाओ, बेटी पढाओ' मध्ये कोटींचा घोटाळा? काँग्रेसचा मोदी सरकारवर मोठा आरोप!
आपल्या यात्रेचे समर्थन करताना शिंदे म्हणाले की, काही लोक माझ्यावर टीका करण्याचा प्रयत्न करत आहेत, परंतु असे करून त्यांनी महाकुंभाचा अपमान केला आहे. हिंदुत्व आणि बाळासाहेब ठाकरे यांचे आदर्श सोडून देणाऱ्यांनी केलेले पाप धुण्यासाठी मी गंगेत डुबकी मारली. ते (शिवसेना युबीटी) निराधार आरोप करत राहतील आणि आम्ही सामान्य लोकांसाठी काम करत राहू, असे शिंदे म्हणाले. म्हणूनच निवडणुकीत आम्हाला त्यांच्यापेक्षा १५ लाख जास्त मते मिळाली. आजही लोक खऱ्या शिवसेनेत सामील होण्यासाठी रांगेत उभे आहेत कारण त्यांचा माझ्यावर विश्वास आहे.

संबंधित माहिती

पुढील लेख