महाराष्ट्रातील महापालिका निवडणुकीपूर्वी सर्व राजकारणी आपापल्या प्रयत्नांमध्ये व्यस्त आहेत. दरम्यान, शेतकरी आत्महत्या देखील एक मोठा मुद्दा बनला आहे. प्रहार जनशक्ती पक्षाचे आमदार आणि महाराष्ट्राचे माजी मंत्री बच्चू कडू यांनी बुधवारी राज ठाकरे यांची भेट घेऊन शेतकरी आत्महत्यांच्या मुद्द्यावर चर्चा केली.
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्याशी झालेल्या भेटीत बच्चू कडू यांनी महाराष्ट्रातील शेतकरी आत्महत्यांच्या मुद्द्यावर गांभीर्याने चर्चा केली. ही भेट राज ठाकरे यांच्या मुंबईतील शिवतीर्थ येथील निवासस्थानी झाली.प्रहार संघटनेचे आमदार बच्चू कडू यांनी शेतकरी आत्महत्येच्या प्रश्नावर मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांची भेट घेतली.
बैठकीनंतर पत्रकारांशी बोलताना बच्चू कडू म्हणाले, "दररोज एका शेतकऱ्याला आत्महत्या करण्यापासून वाचवले जात नाही. आम्हाला सर्व राजकीय पक्षांनी या मुद्द्यावर एकत्र येऊन एकत्रितपणे तोडगा काढावा अशी आमची इच्छा आहे."
हे आंदोलन निवडणुकीशी संबंधित नसून शेतकऱ्यांच्या आणि देशाच्या भविष्यासाठी आहे, असेही त्यांनी सांगितले. राज ठाकरे यांनी या गंभीर मुद्द्यावर विचार करण्याचे आश्वासन दिले आणि इतर नेत्यांशी चर्चा करून भविष्यातील रणनीती ठरवण्यासाठी विशेष बैठक बोलावल्याचे सांगितले.
या मुद्द्यावर एक दिवसाच्या राज्यव्यापी बंदचे संकेत देताना ते म्हणाले, "मुंबई ही देशाची आर्थिक राजधानी आहे. जर येथे एक दिवसाचा बंद असेल तर तो देशभरात एक मोठा संदेश देईल. यामुळे गावातील शेतकरीही भाग्यवान वाटेल आणि एकटे राहणार नाही."
एक्स' या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर बैठकीचा फोटो पोस्ट करत त्यांनी लिहिले की, "आज मी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांना त्यांच्या शिवतीर्थ येथील निवासस्थानी भेटलो. या बैठकीत शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांवर सविस्तर चर्चा झाली. राज साहेबांच्या मार्गदर्शनाखाली शेतकऱ्यांना दिलासा देण्यासाठी येणाऱ्या आंदोलनाची दिशा, धोरणे आणि मागण्यांवर चर्चा झाली. मराठवाड्यातून सुरू होणाऱ्या कर्जमाफी मोर्चासाठी राज साहेबांना औपचारिक निमंत्रण देण्यात आले. त्यांनी याला सकारात्मक प्रतिसाद दिला