महाराष्ट्रातील मराठवाडा भागात झालेल्या हंगामी पावसाने आतापर्यंत ८४ जणांचा बळी घेतला आहे. अधिकाऱ्यांच्या मते, छत्रपती संभाजीनगर, जालना, लातूर, परभणी, नांदेड, हिंगोली, बीड आणि धाराशिव जिल्ह्यात ही संख्या नोंदवली गेली आहे. मुसळधार पावसाने लाखो हेक्टरवरील पिके बुडाली आहे आणि अनेकांचे जीव गेले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार २० सप्टेंबर रोजी धाराशिव, लातूर आणि बीड येथे आलेल्या पुरामुळे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले. जिल्ह्यात सर्वाधिक २४ जणांचा मृत्यू नांदेडमध्ये झाला आहे, त्यानंतर छत्रपती संभाजीनगरमध्ये १५, हिंगोली आणि बीडमध्ये प्रत्येकी ११, जालन्यात सात, लातूर आणि परभणीमध्ये प्रत्येकी सहा आणि धाराशिवमध्ये चार जणांचा मृत्यू झाला आहे.
पावसाळ्यात नांदेडमध्ये ५९३ जणांसह २,२३१ पशुधन मृत्युमुखी पडले. पावसामुळे एकूण २७.२९ लाख हेक्टरवरील पिके उद्ध्वस्त झाली आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सततच्या मुसळधार पावसामुळे शेती आणि पशुपालन क्षेत्रांचे मोठे नुकसान झाले आहे.