नागपूरच्या उमरेड एमआयडीसीच्या अॅल्युमिनियम कारखान्यात भीषण स्फोट, 5 जणांचा मृत्यू

शनिवार, 12 एप्रिल 2025 (15:01 IST)
उमरेड येथील एमआयडीसी परिसरातील एमएमपी कंपनी या अॅल्युमिनियम पावडर उत्पादन कंपनीत शुक्रवारी संध्याकाळी 6:15 वाजता स्फोट झाल्यानंतर भीषण आग लागली. या घटनेत 8 कामगार गंभीर जखमी झाले, त्यापैकी 2 गंभीर जखमी कामगारांना उमरेड उपजिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. तर उर्वरित 6 जखमींना उपचारासाठी नागपूरच्या शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयात हलवण्यात आले आहे. 25 हून अधिक कामगार बराच वेळ आत अडकले होते.
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले मुंबई पोलीस एनआयएला पूर्ण सहकार्य करतील
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, कामगार नेहमीप्रमाणे कारखान्यात काम करत होते, तेव्हा अचानक तापमान वाढले आणि बॉयलरमध्ये स्फोट झाला. या स्फोटामुळे घबराटीचे वातावरण निर्माण झाले.
ALSO READ: 'मी मूर्खांना उत्तर देत नाही...' मुंबई हल्ल्यात RSS च्या भूमिकेच्या दाव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?
उमरेड येथील अॅल्युमिनियम फॉइल कारखान्यात झालेल्या स्फोटात 5 जणांचा मृत्यू झाला, 2 जणांचा रुग्णालयात उपचारादरम्यान मृत्यू झाला, तर 3 बेपत्ता लोकांच्या मृत्यूची पुष्टी झाली आहे. ही माहिती नागपूर ग्रामीणचे एसपी हर्ष पोद्दार यांनी दिली आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्र पोलिसांना मोठे यश, म्यानमारमध्ये सायबर फसवणुकीतून ६० भारतीयांची सुटका
मिळालेल्या माहितीनुसार, या कंपनीचा मालक भंडारा येथील रहिवासी ललित भंडारी नावाचा व्यक्ती आहे. धुरखेडा ग्रामपंचायत क्षेत्रात असलेली ही कंपनी सुमारे दहा एकर क्षेत्रात पसरलेली आहे. स्फोटाचे कारण अद्याप कळलेले नाही. 
Edited By - Priya Dixit 
 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती