महाराष्ट्र सरकार जागतिक बुद्धिबळ विजेत्या दिव्या देशमुखचा सत्कार करणार

मंगळवार, 29 जुलै 2025 (12:24 IST)
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी दिव्या देशमुखचे फिडे महिला विश्वचषक विजेतेपद जिंकल्याबद्दल अभिनंदन केले आहे.नागपूरच्या दिव्या देशमुखने FIDE महिला विश्वचषक जिंकून इतिहास रचला. दिव्याने तिची सहकारी कोनेरू हम्पीला टायब्रेकरमध्ये पराभूत केले.
ALSO READ: मुख्यमंत्री लाडकी बहीण योजनेत पुरुषांनी केली फसवणूक सीबीआय चौकशीची मागणी
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी नागपूरच्या दिव्या देशमुख हिचे FIDE महिला बुद्धिबळ विश्वचषक 2025 जिंकल्याबद्दल अभिनंदन केले आणि म्हटले की हा शहर आणि राज्यातील लोकांसाठी अभिमानाचा क्षण आहे. नागपूरमध्ये पत्रकार परिषदेत बोलताना फडणवीस म्हणाले की, महाराष्ट्र सरकार 19 वर्षीय ग्रँडमास्टरचा तिच्या उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल सत्कार करेल.
ALSO READ: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मोठा दावा केला ‘मुंबईत महायुतीचा महापौर होईल’
मुख्यमंत्री म्हणाले की , नागपूर आणि महाराष्ट्राची कन्या दिव्या देशमुख हिने महिला विश्वचषक जिंकला आहे आणि ग्रँडमास्टरचा मानही मिळवला आहे, ही खूप आनंदाची गोष्ट आहे. ही प्रतिष्ठित आंतरराष्ट्रीय किताब जिंकणारी ती सर्वात तरुण बुद्धिबळपटू आहे. सोमवारी दिव्याने भारतीय खेळाडूंच्या अंतिम सामन्यात टायब्रेकर सामन्यात अनुभवी कोनेरू हम्पीला हरवून विश्वचषक जिंकला. ती महिला विश्वचषक जिंकणारी सर्वात तरुण बुद्धिबळपटू ठरली.
ALSO READ: नागपूरची दिव्या हम्पीला हरवून बनली जागतिक बुद्धिबळ विजेती
नागपूर आणि महाराष्ट्रातील लोकांसाठी हा खूप अभिमानाचा क्षण आहे की आमची मुलगी (दिव्या देशमुख) इतक्या लहान वयात ग्रँडमास्टर झाली आहे. दिव्या देशमुखच्या कुटुंबातील सदस्यांनी तिच्या कामगिरीचे कौतुक केले आणि म्हटले की तिने कुटुंब, नागपूर, महाराष्ट्र आणि भारताला अभिमान वाटला आहे.असे म्हणत मुख्यमंत्री फडणवीसांनी दिव्याचे कौतुक केले. 
Edited By - Priya Dixit
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती