रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी माहिती दिली की मुंबईच्या मध्य आणि पश्चिम मार्गावर एमआरव्हीसीद्वारे एमयूटीपी-II, III आणि IIIA अंतर्गत रेल्वे पायाभूत सुविधा मजबूत करण्यासाठी 53,724 कोटी रुपये मंजूर करण्यात आले आहेत. शुक्रवारी संसदेत उपस्थित केलेल्या प्रश्नांना उत्तर देताना रेल्वेमंत्र्यांनी मुंबईतील चालू रेल्वे पायाभूत सुविधा प्रकल्पांची माहिती दिली.
मुंबई उपनगरीय भागात रेल्वे कनेक्टिव्हिटी सुधारण्यासाठी आणि प्रवाशांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी, 8,087 कोटी रुपयांचा मुंबई शहरी वाहतूक प्रकल्प (MUTP)-II, 10,947 कोटी रुपयांचा MUTP-III आणि 33,690 कोटी रुपयांचा MUTP-IIIA मंजूर करण्यात आला आहे.
एमयूटीपी-III मध्ये पनवेल-कर्जत, विरार-डहाणू चार-लेनिंग एसी लोकल रेक्ससह, ऐरोली-कळवा एलिव्हेटेड कॉरिडॉर, तिकीटरहित वाहतूक नियंत्रण आणि रोलिंग स्टॉकची खरेदी यांचा समावेश आहे. यासोबतच, मुंबई रेल्वे विकास महामंडळ लिमिटेड (एमआरव्हीसी) ला विरार-डहाणू रोड, पनवेल-कर्जत, ऐरोली-कळवा, बोरिवली-विरार पाचव्या आणि सहाव्या लेन, कल्याण-बदलापूर तिसऱ्या आणि चौथ्या लेन आणि रोलिंग स्टॉकची खरेदी आणि अंमलबजावणीची जबाबदारी देण्यात आली आहे.