नवी मुंबईत पोलीस उपनिरीक्षकावरने एका विवाहित महिला कॉन्स्टेबलवर बलात्कार केला, गुन्हा दाखल

Webdunia
रविवार, 23 जून 2024 (15:05 IST)
नवी मुंबई येथे एका 32 वर्षीय पोलीस उपनिरीक्षकावर एका विवाहित महिला कॉन्स्टेबलवर बलात्कार आणि छळ केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. एका अधिकाऱ्याने रविवारी ही माहिती दिली. हा गुन्हा सानपाडा परिसरात 2020 ते जुलै 2022 दरम्यान घडल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले. त्याने सांगितले की, आरोपीने 26 वर्षीय पीडितेशी मैत्री केली आणि त्यानंतर तिच्याशी लग्न करण्याच्या बहाण्याने सानपाडा येथील फ्लॅटमध्ये अनेक वेळा तिच्यावर बलात्कार केला. दोघेही मुंबई पोलिसात कार्यरत आहेत. 
 
पोलिसांनी सांगितले की, आरोपीने पीडितेकडून वेळोवेळी एक किंवा दुसऱ्या बहाण्याने 19 लाख रुपये घेतले, परंतु तिने नंतर त्याला फक्त 14.6 लाख रुपये परत केले. सानपाडा पोलिस ठाण्याच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, आरोपी उपनिरीक्षकानेही महिलेचा पाठलाग केला. तसेच पीडितेला पतीला सोडून जाण्यास सांगितले आणि तसे न केल्यास जीवे मारण्याची धमकी दिली. अधिकाऱ्याने सांगितले की, महिलेने मुंबईतील पंत नगर पोलिस ठाण्यात नोंदवलेल्या तक्रारीच्या आधारे, आरोपीविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या विविध कलमांखाली 'शून्य एफआयआर' नोंदवण्यात आला आहे. 
 
हे प्रकरण सानपाडा पोलिसांकडे सोपवण्यात आले असून, शनिवारी आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. ‘झिरो एफआयआर’ कोणत्याही पोलीस ठाण्यात नोंदवता येतो, मग ती घटना त्या पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत घडली असो किंवा नसो. 

Edited by - Priya Dixit  
 
 

संबंधित माहिती

पुढील लेख