महाराष्ट्रातील गडचिरोलीतील १०० अंगणवाड्यांचे नंदघरांमध्ये रूपांतर

शनिवार, 7 जून 2025 (08:35 IST)
Gadchiroli News: समावेशक ग्रामीण विकासाच्या दिशेने एक महत्त्वपूर्ण पाऊल म्हणून, अनिल अग्रवाल फाउंडेशनचा प्रमुख उपक्रम नंदघरने महाराष्ट्रातील १०० अंगणवाडी केंद्रांना आधुनिक नंदघरांमध्ये रूपांतरित करण्यासाठी जिल्हा परिषद, गडचिरोली सोबत सामंजस्य करार केला आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या उपस्थितीत हा सामंजस्य करार औपचारिकरित्या मंजूर करण्यात आला, जो सर्वात वंचित भागांच्या समावेशक विकासासाठी राज्याच्या वचनबद्धतेचे प्रतीक आहे.

महाराष्ट्र सरकारच्या महिला आणि बालविकास विभागाच्या भागीदारीत सुरू करण्यात आलेल्या या उपक्रमाचा ६ वर्षांखालील ३९०० मुले आणि १७०० हून अधिक महिला आणि किशोरवयीन मुलींच्या जीवनावर सकारात्मक परिणाम होईल. ही आधुनिक केंद्रे मुलांसाठी शिक्षण, पौष्टिक अन्न, प्रथमोपचार सुविधा, कौशल्य विकास आणि सर्वांगीण विकासाच्या संधी प्रदान करतील. हा प्रकल्प नवोन्मेष आणि समावेशक भागीदारीद्वारे आदिवासी भागातील विकासातील तफावत दूर करण्यासाठी महाराष्ट्राच्या वचनबद्धतेचे प्रतिबिंबित करतो.

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले, "आमचे माननीय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या दृष्टिकोनानुसार, महाराष्ट्र सरकार प्रत्येक मुलाला शिक्षण, आरोग्य सुविधा आणि पौष्टिक अन्न मिळावे यासाठी वचनबद्ध आहे. महिलांना कौशल्य, उपजीविकेच्या संधी आणि सर्वांगीण विकासासह सक्षम करणे देखील महत्त्वाचे आहे. गडचिरोलीतील १०० अंगणवाडी केंद्रांचे नांद घरांमध्ये रूपांतर सार्वजनिक-खाजगी भागीदारीची प्रभावीता दर्शवते. 
ALSO READ: गडचिरोलीच्या जंगलात 2026 पर्यंत नक्षलवाद संपेल, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी व्यक्त केला विश्वास
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती