पुणे गावात जातीय हिंसाचाराचा गुन्हा, 500 हून अधिक जणांविरुद्ध एफआयआर, 17 जणांना अटक

शनिवार, 2 ऑगस्ट 2025 (21:43 IST)
Pune Maharashtra crime News :महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यातील दौंड तालुक्यातील यवत गावात आक्षेपार्ह पोस्टवरून झालेल्या संघर्षात जाळपोळ आणि मालमत्तेचे नुकसान केल्याप्रकरणी पोलिसांनी 500 हून अधिक जणांविरुद्ध चार गुन्हे दाखल केले आहेत आणि त्यापैकी 17 जणांना ताब्यात घेतले आहे.

सोशल मीडियावर पोस्ट अपलोड करणाऱ्या तरुणालाही अटक करण्यात आली आहे आणि त्याच्याविरुद्ध वेगळा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. या संतापामुळे शुक्रवारी दुपारी यवत गावात जातीय तणाव पसरला आणि हिंसाचाराच्या वेगवेगळ्या घटना घडल्या. या दरम्यान, लोकांच्या गटांनी तोडफोड केली आणि मालमत्तेला आग लावली.
ALSO READ: पिंपरी-चिंचवड येथे जिममध्ये वर्कआउट करत असताना तरुणाला हृदयविकाराचा आला झटका
अधिकाऱ्यांनी शनिवारी ही माहिती दिली. त्यांनी सांगितले की, सोशल मीडियावर पोस्ट अपलोड करणाऱ्या तरुणालाही अटक करण्यात आली आहे आणि त्याच्याविरुद्ध वेगळा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. सोशल मीडियावरील पोस्टवरून झालेल्या संतापामुळे शुक्रवारी दुपारी यवत गावात जातीय तणाव पसरला आणि हिंसाचाराच्या वेगवेगळ्या घटना घडल्या. या दरम्यान, लोकांच्या गटांनी तोडफोड केली आणि मालमत्तेला आग लावली.
 
यवत पोलिस ठाण्याच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आतापर्यंत आम्ही हिंसाचाराच्या संदर्भात एकूण पाच गुन्हे दाखल केले आहेत. यापैकी चार गुन्हे 500 हून अधिक लोकांवर जाळपोळ आणि मालमत्तेचे नुकसान केल्याचा आरोप असलेल्यांवर दाखल करण्यात आले आहेत. या 500 हून अधिक लोकांपैकी 100 हून अधिक लोकांची ओळख पटली आहे आणि 17 जणांना ताब्यात घेण्यात आले आहे.
ALSO READ: पुण्यातील यवतमध्ये कलम 144 लागू,अफवांवर लक्ष देऊ नका; अजित पवारांचे आवाहन
ते म्हणाले की, या प्रकरणांव्यतिरिक्त, धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दल सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह पोस्ट अपलोड करणाऱ्या तरुणाविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे आणि त्याला अटक करण्यात आली आहे. ते म्हणाले की, हिंसाचारात सहभागी असलेल्या लोकांनी मोटारसायकल, दोन कार, धार्मिक स्थळ आणि बेकरीला लक्ष्य केले आणि जाळपोळ केली. ते म्हणाले की, पोलिसांनी गर्दी पांगवण्यासाठी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फोडल्या आणि लाठीमार केला.
 
ते म्हणाले की, यवतमध्ये प्रतिबंधात्मक आदेश लागू करण्यात आले आहेत आणि परिस्थिती नियंत्रणात आहे. शुक्रवारी पुणे दौऱ्यावर असताना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले होते की, एका तरुणाने एका हिंदू पुजारी बलात्कार प्रकरणात सहभागी असल्याबद्दल आक्षेपार्ह पोस्ट अपलोड केली होती, ज्यामुळे स्थानिक रहिवासी संतप्त झाले होते.
ALSO READ: पुण्यातील दौंड तालुक्यात यवत गावात हिंसाचार उसळला, पोलीस दल सतर्क
मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की, जमावाला पांगवण्यासाठी पोलिसांना लाठीमार करावा लागला. यवतमधील परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे आणि शांतता आहे. दोन्ही समुदायांचे लोक एकत्र आहेत आणि तणाव कमी करण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत. काही लोक अशा आक्षेपार्ह पोस्ट केवळ तणाव निर्माण करण्यासाठी पोस्ट करतात. त्यांच्यावर कठोर कारवाई केली जाईल. आक्षेपार्ह मजकूर पोस्ट करण्याचा कोणालाही अधिकार नाही.
 
उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी शुक्रवारी घटनास्थळी भेट दिली आणि आक्षेपार्ह व्हॉट्सअॅप पोस्ट अपलोड करणारा तरुण नांदेडचा रहिवासी आणि रोजंदारीवर काम करणारा कामगार असल्याची माहिती दिली. त्यांनी माहिती दिली की त्याने मध्य प्रदेशात घडलेल्या एका घटनेशी संबंधित आक्षेपार्ह पोस्ट टाकली होती, ज्यामुळे स्थानिक रहिवासी संतप्त झाले आणि त्यांनी तोडफोड केली.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती