बाराबंकीच्या अवसनेश्वर मंदिरात अपघात, विजेची तार पडल्याने चेंगराचेंगरी, दोघांचा मृत्यू

सोमवार, 28 जुलै 2025 (12:06 IST)
श्रावण सोमवारी, अवसनेश्वर मंदिरात जलाभिषेक सुरू असताना, विजेचा तार तुटून पडला, ज्यामुळे टिन शेडमधून विद्युत प्रवाह गेला. विद्युत प्रवाहामुळे चेंगराचेंगरी झाली. या अपघातात सुमारे 38 भाविक जखमी झाले, त्यापैकी दोघांचा मृत्यू झाला. लोणीकात्रा पोलीस स्टेशन परिसरातील मुबारकपुरा गावातील रहिवासी प्रशांत (22) आणि आणखी एका भाविकाचा त्रिवेदीगंज सामुदायिक आरोग्य केंद्रात (सीएचसी) उपचारादरम्यान मृत्यू झाला
ALSO READ: मनसा देवी मंदिर मार्गावर चेंगराचेंगरी, आठ जणांचा मृत्यू, मुख्यमंत्र्यां कडून नुकसान भरपाईची घोषणा
एकूण 10 जखमींना त्रिवेदीगंज सीएचसीमध्ये आणण्यात आले होते, त्यापैकी पाच जणांची प्रकृती गंभीर असल्याने त्यांना रेफर करण्यात आले आहे. त्याच वेळी, 26 जखमी भाविकांवर हैदरगढ सीएचसीमध्ये उपचार सुरू आहेत, त्यापैकी एकाची प्रकृती गंभीर असल्याने रेफर करण्यात आली आहे. अपघातानंतर मंदिर परिसरात आणि परिसरात गोंधळाचे वातावरण निर्माण झाले होते.
ALSO READ: कुटुंबासह यमुनोत्रीला आलेल्या महाराष्ट्रातील एका भाविकाचा मृत्यू
प्रशासकीय अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले आहेत आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणण्याचा प्रयत्न करत आहेत. ही घटना कशी घडली याचा तपास अजूनही सुरू आहे. घटनेनंतर मंदिरात आलेले लोक नियमित पद्धतीने प्रार्थना आणि दर्शन घेत आहेत.
 
 ही घटना पहाटे 3 वाजता घडली. साधारणपणे 3 वाजता इतकी गर्दी नसते. सावनचा सोमवार असल्याने गर्दी जास्त होती. काही स्थानिक लोकांच्या मते, एका माकडाने तारेवर उडी मारल्याने तार तुटली.
ALSO READ: एकतर्फी प्रेमामुळे तरुणाने मंदिरात पूजा करत असताना तरुणीवर गोळीबार केला
त्यावेळी वायर तुटल्याची बातमी पसरली आणि त्यामुळे विजेचा धक्का बसला. विजेचा धक्का लागल्याची बातमी ऐकताच चेंगराचेंगरी झाली. मात्र, या घटनेनंतर मंदिरातील परिस्थिती सामान्य झाली आहे 
Edited By - Priya Dixit
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती