Sudan Air Strike: सुदानमध्ये लष्कर आणि आरएसएफ यांच्यात संघर्ष, हवाई हल्ल्यात 22 ठार

Webdunia
रविवार, 9 जुलै 2023 (10:13 IST)
सुदानमधील ओमदुरमन शहरावर झालेल्या हवाई हल्ल्यात सुदानी सैन्य आणि निमलष्करी रॅपिड सपोर्ट फोर्स (RSF) यांच्यात सुरू असलेल्या लढाईत किमान 22 लोक ठार झाले. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, आठवडाभर चाललेल्या संघर्षात हा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा हल्ला असल्याचे मानले जात आहे.  
 
आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की, शनिवारी राजधानी खार्तूम जवळील ओमडुरमैन च्या भागात हल्ला झाला. ज्यामध्ये अनेक लोक जखमी झाले आहेत. हवाई हल्ला हा राजधानी आणि इतर शहरांमध्ये लष्कर आणि रॅपिड सपोर्ट फोर्स (RSF) यांच्यातील सर्वात प्राणघातक संघर्षांपैकी एक आहे. गेल्या महिन्यात खार्तूममध्ये झालेल्या हवाई हल्ल्यात पाच मुलांसह 17 जण ठार झाले होते.
 
आरएसएफने लष्करावर ओमदुरमनच्या निवासी भागात हल्ला केल्याचा आरोप केला आहे. या भागात प्रतिस्पर्धी गटांमध्ये हिंसाचार झाला. या हल्ल्यात 31 जण ठार झाल्याचे आरएसएफने एका निवेदनात म्हटले आहे. वृत्तानुसार, लष्कराने एक महत्त्वाचा पुरवठा कनेक्शन तोडण्याचा प्रयत्न केला. आरएसएफ सुदानी सैन्याने केलेल्या हवाई हल्ल्याचा तीव्र निषेध करते. 
 
 
 



Edited by - Priya Dixit 
 
 

संबंधित माहिती

पुढील लेख