मुंबई ते गोवा 6 तासांत, रो रो फेरी लवकरच सुरु होणार मुंबई ते गोवा प्रवास करण्यासाठी लागणारा वेळ लवकरच कमी होणार आहे. आता मुंबई ते गोवा हे अंतर फक्त 6 तासांत पार करणे शक्य होणार असल्याची मोठी घोषणा परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी केली आहे.
1960 मध्ये गोवा आणि मुंबई दरम्यान लोकांच्या वाहतुकीसाठी दोन स्टीमरची सुविधा उपलब्ध करून देण्यात आली होती. गोवा हे भारतातील एक प्रमुख पर्यटन स्थळ आहे, ज्यासाठी रो-रो फेरी सेवा सुरू करण्याची सतत मागणी होती. आता प्रताप सरनाईक यांनी स्वतः या प्रकरणात रस दाखवला आहे.
सरनाईक म्हणाले की, वाहतूक विभाग मुंबई आणि ठाणे सारख्या शहरांमध्ये केबल टॅक्सी सुविधा सुरु करण्याचा सतत विचार करत आहे. या प्रकल्पानंतर, मुंबई आणि गोवा यांच्यातील कनेक्टिव्हिटी सुधारेल. प्रवासाचा वेळही कमी होईल, ज्याचा थेट फायदा प्रवाशांना होईल. या मार्गावर प्रवाशांची संख्या खूप जास्त आहे, गाड्या नेहमीच भरलेल्या असतात. सध्या गोवा आणि मुंबई दरम्यान एक महामार्ग बांधला जात आहे.
ते बांधण्यासाठी थोडा वेळ लागू शकतो. गोव्याला जाण्यासाठी विमान प्रवासाचे भाडेही जास्त आहे. अशा परिस्थितीत, रो-रो सेवा सुरू झाल्यामुळे प्रवाशांचा प्रवास वेळ कमी होईल आणि आर्थिक फायदेही होतील, असे मानले जाते. सध्या, प्रवासी मुंबई ते अलिबाग रो-रो सेवेचा लाभ घेत आहेत. गोव्याला रो-रो सेवा सुरू झाल्यामुळे पर्यटनाला फायदा होईल. रो-रो सेवा सुरू करण्यापूर्वी सरकार प्रवाशांच्या सुरक्षेवरही काम करत आहे.