राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या दोन्ही गटांच्या पुनर्मिलनाच्या अटकळींशी संबंधित प्रश्नाचे उत्तर देण्याचे मंगळवारी सुप्रिया सुळे यांनी टाळले, त्या म्हणाल्या की त्या इतर जबाबदाऱ्यांमध्ये व्यस्त आहेत आणि पक्षाच्या बाबींवर चर्चा करण्यासाठी त्यांच्याकडे वेळ नाही.
मंगळवारी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या 26 व्या स्थापना दिनी त्यांना त्यांच्या काकांचा मुलगा आणि प्रतिस्पर्धी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रमुख अजित पवार यांची आठवण येत आहे का असे विचारले असता, लोकसभा सदस्या म्हणाल्या की, त्यांचे सहा भाऊ आहेत आणि त्यांना दररोज त्यांची आठवण येते.
पक्षाच्या स्थापना दिनानिमित्त महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांना शुभेच्छा देण्यासाठी फोन करणार का असे विचारले असता , सुळे म्हणाल्या, "मी माझ्या सर्व बांधवांशी वेगवेगळ्या प्रसंगी बोलत राहते." शरद पवार यांनी स्थापन केलेला राष्ट्रवादी काँग्रेस जुलै 2023 मध्ये फुटला जेव्हा त्यांचे पुतणे अजित पवार शिवसेना-भाजप (भारतीय जनता पक्ष) युती सरकारमध्ये सामील झाले. पक्षाचे नाव आणि त्याचे निवडणूक चिन्ह अजित पवार गटाला देण्यात आले तर माजी केंद्रीय कृषीमंत्री यांच्या नेतृत्वाखालील गटाचे नाव राष्ट्रवादी (शरदचंद्र पवार) असे ठेवण्यात आले.
दोन्ही गट आपापसातील मतभेद विसरून पुन्हा एकत्र येण्याचा विचार करत आहेत अशी अटकळ आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) च्या एका गटाचेही असेच मत आहे आणि पक्षाशी संबंधित सर्व निर्णय सुळे घेतात या शरद पवारांच्या विधानाबद्दल विचारले असता ते म्हणाले, "गेल्या 15 दिवसांपासून मला पक्षाच्या नेत्यांशी पक्षाच्या बाबींवर चर्चा करण्यासाठी किंवा माझ्या कुटुंबाला भेटण्यासाठी वेळ मिळालेला नाही." लोकशाहीत प्रत्येकाला आपले विचार आणि मते व्यक्त करण्याचा अधिकार आहे.
सुळे यांनी अलीकडेच सर्वपक्षीय शिष्टमंडळाचे नेतृत्व केले आणि 'ऑपरेशन सिंदूर' नंतर भारताची भूमिका मांडण्यासाठी काही देशांना भेट दिली. खासदार म्हणाल्या की त्या आज संध्याकाळी नवी दिल्लीला रवाना होतील, जिथे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी परदेश दौऱ्यावरून परतणाऱ्या सर्वपक्षीय शिष्टमंडळांच्या सदस्यांना भेटतील.