गिरीश महाजन म्हणाले की, एसटी (राज्य परिवहन) संपूर्ण देशाला जोडण्याचे काम करते. ते म्हणाले की, सर्व कर्मचारी हे शहराची जीवनरेखा आहेत आणि सरकार त्यांच्या मागण्यांबाबत पूर्णपणे सकारात्मक आहे. रविवारी (27 जुलै) मुंबई नाका येथील दादासाहेब सभागृहात आयोजित सेवा शक्ती संघर्ष एसटी कर्मचारी संघटनेच्या राज्यस्तरीय अधिवेशनात मंत्री महाजन बोलत होते.
यावेळी व्यासपीठावर अन्न व नागरी पुरवठा मंत्री छगन भुजबळ, आमदार व संघटनेचे अध्यक्ष गोपीचंद पडळकर, आमदार व संघटनेचे कार्याध्यक्ष सदाभाऊ खोत, सरचिटणीस सतीश मेटकरी, केंद्रीय उपाध्यक्ष अनुप खैरनार, केंद्रीय उपाध्यक्ष पद्मश्री राजे, सचिव शरद गीते, नाशिक विभाग अध्यक्ष राजेंद्र पाठक आदी उपस्थित होते.
एसटी कर्मचाऱ्यांचे प्रश्न त्यांना माहिती आहेत आणि अनेक दिवसांपासून पदोन्नती प्रलंबित आहेत, असे आश्वासन मंत्री महाजन यांनी दिले. सातव्या वेतन आयोगानुसार पगारवाढ आणि एसटीचे राज्य सरकारमध्ये विलीनीकरण यासारख्या मागण्या पूर्ण करण्यासाठी लवकरच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी चर्चा केली जाईल, असे ते म्हणाले.
यावेळी बोलताना मंत्री भुजबळ म्हणाले की, एसटी ही सेवाभावी संस्था आहे. कर्मचाऱ्यांनाही योग्य वेतन मिळावे ही माझी भूमिका आहे. कधीकधी कर्मचाऱ्यांना अपघातात जीव गमवावा लागतो, अशा वेळी कुटुंबासाठीही योग्य आर्थिक तरतूद असली पाहिजे. कर्मचाऱ्यांच्या या लढ्यात मी आमदार पडळकर आणि आमदार खोत यांच्यासोबत आहे आणि तुमच्या मागण्या सरकारपर्यंत पोहोचवण्यासाठी तुमचे वकील होण्यास तयार आहे, असे त्यांनी जाहीर केले.