संजय राऊत यांच्या 'नरकातील स्वर्ग’' या पुस्तकाचे मुंबईत प्रकाशन होणार, हे मान्यवर उपस्थित राहणार

सोमवार, 5 मे 2025 (14:42 IST)
शिवसेना यूबीटी नेते, राज्यसभा खासदार आणि 'सामना'चे कार्यकारी संपादक संजय राऊत लवकरच त्यांचे बहुप्रतिक्षित आत्मचरित्र नरकातील स्वर्ग’ प्रकाशित करणार आहेत. संजय राऊत यांच्या पुस्तकाचे प्रकाशन 17 मे 2025 रोजी सायंकाळी 6 वाजता रवींद्र नाट्य मंदिर, प्रभादेवी, मुंबई येथे होईल.
ALSO READ: लाडकी बहीण योजना बंद करा’, संजय राऊत फडणवीस सरकारवर का भडकले?
मिळालेल्या माहितीनुसार, या पुस्तकात संजय राऊत यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) केलेल्या अटकेदरम्यानचे अनुभव आणि आर्थर रोड तुरुंगात घालवलेले सुमारे 100 दिवस यांचा समावेश आहे.
 
या पुस्तकात संजय राऊत यांचे वैयक्तिक अनुभव, राजकीय दबाव, तपास यंत्रणांसमोरील आव्हाने, लोकशाहीसमोरील आव्हाने यांचा संग्रह असल्याचे सांगितले जात आहे. संजय राऊत यांनी असा दावा केला आहे की या पुस्तकात कोणत्याही प्रकारचे खोटेपणा नाही तर ते त्यांच्या जीवनातील अनुभवांचे वर्णन आहे.
ALSO READ: मुंबई-अहमदाबाद बुलेट ट्रेन प्रकल्पाबाबत अश्विनी वैष्णव म्हणाले स्टेशनच्या भिंतींचे काम सुरू झाले
संजय राऊत यांच्या पुस्तक प्रकाशन कार्यक्रमाला उद्धव ठाकरे, शरद पवार, गीतकार आणि पटकथा लेखक जावेद अख्तर उपस्थित राहणार आहेत. त्यांच्या हस्ते पुस्तकाचे प्रकाशन होईल. हे पुस्तक मराठी, हिंदी आणि इंग्रजी या तीन भाषांमध्ये प्रकाशित होईल. सर्व वाचकांपर्यंत पोहोचण्यासाठी दिल्लीमध्ये हिंदी आणि इंग्रजी भाषेतील आवृत्त्या प्रकाशित केल्या जातील.
ALSO READ: 'जर अजित पवारांना मुख्यमंत्री व्हायचे असेल तर त्यांनी महाविकास आघाडीत परत यावे', उद्धव गटाच्या नेत्याने दिली ऑफर
संजय राऊत यांनी शरद पवार यांना पुस्तक प्रकाशनासाठी आमंत्रित केले. शरद पवार यांनी याला दुजोरा दिला. शरद पवार यांनी त्यांच्या सोशल मीडियावर सांगितले की, राज्यसभा खासदार आणि शिवसेना नेते संजय राऊत हे त्यांच्या निवासस्थानी सदिच्छा भेट देण्यासाठी आले होते. या भेटीदरम्यान त्यांनी शरद पवार यांना त्यांच्या 'नरकातील स्वर्ग' या पुस्तकाच्या प्रकाशन समारंभासाठी औपचारिकपणे आमंत्रित केले. 
Edited By - Priya Dixit   
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती