महाराष्ट्रातील राजकीय उलथापालथीच्या दरम्यान, उद्धव ठाकरे यांनी मोठे विधान केले आहे. त्यांनी महाविकास आघाडी युतीबद्दल म्हटले आहे की २०२४ च्या निवडणुकीत जागावाटपाबाबत चुका झाल्या होत्या, जर अशा चुका पुन्हा झाल्या तर एकत्र राहण्यात काही अर्थ नाही.
मिळालेल्या माहितीनुसार शिवसेना युबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी असे विधान केले आहे ज्यामुळे राजकीय अटकळ वाढली आहे. देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडून मिळालेल्या ऑफर आणि भाजपसोबत एकत्र येण्याच्या अटकळी दरम्यान, उद्धव ठाकरे यांनी महाविकास आघाडी युतीबद्दल म्हटले आहे की जर २०२४ च्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीसारख्या चुका भविष्यात होत राहिल्या तर एकत्र राहण्यात काही अर्थ नाही.
उद्धव ठाकरे यांनी आरोप केले
यासोबतच, उद्धव ठाकरे यांनी असेही म्हटले की २०२४ मध्ये महाविकास आघाडीत काहीतरी विचित्र घडले आणि युतीच्या विजयाऐवजी, स्पर्धा पक्षनिहाय विजय मिळविण्यावर केंद्रित होती आणि त्यामुळे युतीचा पराभव झाला. शिवसेना (यूबीटी) चे मुखपत्र सामनाला दिलेल्या मुलाखतीत उद्धव ठाकरे म्हणाले की, लोकसभा निवडणुकीत त्यांच्या पक्षाला त्यांच्या मित्रपक्षांसाठी असे अनेक मतदारसंघ सोडावे लागले, जे पक्षाने अनेक वेळा जिंकले होते. उद्धव म्हणाले की, जागावाटपाबाबतची चर्चा खूप लांबली आणि शेवटच्या क्षणापर्यंत चालली आणि जागावाटपाबाबतचा विलंब आणि मित्रपक्षांमधील वाद यामुळे लोकांमध्ये चुकीचा संदेश गेला. उद्धव म्हणाले की, २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत महाविकास आघाडीच्या उत्तम कामगिरीनंतर, विधानसभा निवडणुकीत पक्षनिहाय विजय मिळवण्याचा वैयक्तिक अहंकार आला आणि युतीचा पराभव झाला.
उद्धव ठाकरे यांनी खेद व्यक्त केला आणि म्हटले की काही मतदारसंघांमध्ये उमेदवारही ठरवता आले नाहीत. ही चूक होती, जी दुरुस्त करण्याची गरज आहे. भविष्यात जर अशा चुका होत राहिल्या तर एकत्र राहण्यात काही अर्थ नाही. असे देखील उद्धव ठाकरे म्हणाले.