ठाण्यात मालमत्तेच्या वादातून भावाने भावाची हत्या केली, आरोपीला 5 वर्षांची शिक्षा

बुधवार, 30 जुलै 2025 (12:18 IST)
ठाणे शहरात मालमत्तेच्या वादात एका ऑटो-रिक्षा चालकाला 5 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. भावाच्या मृत्यूप्रकरणी न्यायालयाने ऑटो-रिक्षा चालकाला सदोष मनुष्यवधाचा दोषी ठरवत ही शिक्षा सुनावली. आरोपीला लावण्यात आलेला 1 लाख रुपयांचा दंड मृताच्या जवळच्या कायदेशीर वारसाला देण्याचे निर्देशही न्यायालयाने दिले. वारसाची योग्य पडताळणी करून रक्कम देण्यात यावी.
 
ALSO READ: ठाण्यात डिलिव्हरी बॉय कडून 4 कोटी रुपयांचे मेफेड्रोन ड्रग्ज जप्त
ठाणे प्रधान जिल्हा आणि सत्र न्यायाधीश एस.बी. अग्रवाल यांनी 25 जुलै रोजी दिलेल्या आदेशात आरोपी महेंद्र सदाशिव कर्डक (59) याला 1 लाख रुपयांचा दंडही ठोठावला. या आदेशाची प्रत सोमवारी उपलब्ध झाली.
 
म्हणण्यानुसार, 6 जानेवारी 2021 रोजी ठाण्याच्या वागळे इस्टेट परिसरात मालमत्तेच्या वादात महेंद्र कर्डक यांनी त्यांचा भाऊ आनंद कर्डक यांच्यावर स्वयंपाकघरातील चाकूने हल्ला केला होता , ज्यामुळे त्यांचा मृत्यू झाला होता. या घटनेत त्यांनी दुसऱ्या भावाच्या पत्नीलाही जखमी केले होते.
ALSO READ: मुंबईत २ कोटी रुपयांच्या ट्रामाडोल ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश, तिघांना अटक
सुनावणीदरम्यान, आरोपीच्या वकिलाने असा युक्तिवाद केला की महेंद्रने स्वसंरक्षणार्थ हे पाऊल उचलले. न्यायाधीशांनी सांगितले की, खटल्यातील तथ्यांवरून स्पष्ट होते की आरोपीने स्वतः चाकूने हल्ला केला. न्यायालयाने असेही मानले की आरोपीने उत्साहात अचानक स्वतःवर नियंत्रण गमावले होते आणि म्हणूनच त्याने हल्ला केला.
Edited By - Priya Dixit
 
ALSO READ: ज्येष्ठ काँग्रेस नेते सुरेश वरपुडकर यांनी त्यांच्या समर्थकांसह भाजपमध्ये प्रवेश केला

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती