एफडी मोडून वृद्धाच्या खात्यातून १४ लाख काढले; ठाण्यात ऑनलाइन बँकिंगद्वारे धक्कादायक फसवणूक

सोमवार, 28 जुलै 2025 (19:45 IST)
महाराष्ट्रातील ठाणे शहरात एका ८३ वर्षीय वृद्ध व्यक्तीसोबत सायबर फसवणुकीचा धक्कादायक प्रकार उघडकीस आला आहे. जिथे एका अज्ञात फसवणूक करणाऱ्याने त्याची एफडी (फिक्स्ड डिपॉझिट) फोडून १४.८७ लाख रुपये ऑनलाइन ट्रान्सफर केल्याचा आरोप आहे. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, ठाणे शहरातील एका खाजगी बँकेत पीडित आणि त्याच्या पत्नीचे संयुक्त बचत खाते आहे, ज्यामध्ये त्यांनी त्यांच्या वृद्धापकाळासाठी लाखो रुपयांची एफडी केली होती.
ALSO READ: एमएसआरटीसी कर्मचाऱ्यांना चांगले वेतन आणि आरोग्यसेवा मिळायला हवी-मंत्री छगन भुजबळ
अधिकाऱ्याने सांगितले की, एका अज्ञात व्यक्तीने ऑनलाइन बँकिंग प्रणालीचा गैरवापर केला आणि पीडितेला न कळवता त्याची एफडी मोडली आणि पैसे काढले. वृद्धाला नुकतीच या फसवणुकीची माहिती मिळाली तेव्हा त्यांनी तात्काळ त्यांच्या बँकेशी संपर्क साधला आणि संपूर्ण प्रकरण उघडकीस आले. त्यानंतर ८३ वर्षीय पीडितेने राबोडी पोलिस ठाण्यात जाऊन तक्रार दाखल केली. पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे. सध्या तपास सुरू आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्र भाजप अध्यक्षपदाची सूत्रे स्वीकारल्यानंतर रवींद्र चव्हाण यांनी नवी दिल्लीत पंतप्रधान मोदींची भेट घेतली
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती