५१ तोळे सोने, आलिशान गाडी आणि भव्य लग्न, राष्ट्रवादी नेते राजेंद्र हगवणे यांच्या सुनेचा मृत्यू बनला चर्चेचा विषय

बुधवार, 21 मे 2025 (19:55 IST)
पुण्यातील मुळशी तालुक्यात अजित पवार गटाचे नेते राजेंद्र हगवणे यांची सून वैष्णवी हिचा संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यू झाला आहे. वैष्णवीच्या वडिलांनी हत्येचा आरोप केला आहे, त्यानंतर पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला. पोस्टमॉर्टम रिपोर्टमध्ये गळा दाबून हत्या झाल्याचे उघड झाले आहे. अशी माहिती समोर आली आहे. 
ALSO READ: मराठवाडा पोलिसांनी आपत्कालीन घोषणा करण्यासाठी ड्रोनची मागणी केली
महाराष्ट्रात सध्या एका मृत्यूचा चर्चेचा विषय बनला आहे. मुळशी तालुक्यातील वैष्णवीचा हा मृत्यू आहे. वैष्णवी ही महाराष्ट्रातील अजित पवार गटातील सुप्रसिद्ध नेते राजेंद्र हगवणे यांची सून होती. तिचा मृतदेह भुकुम गावात आढळला. वैष्णवीच्या वडिलांनी त्यांच्या मुलीचे सासरे राजेंद्र हगवणे आणि पती शशांक हगवणे यांच्यावर त्यांच्या कुटुंबासह वैष्णवीची हत्या केल्याचा आरोप केला आहे. हे प्रकरण राजकीय बनले आहे. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे आणि राजेंद्र हगवणे त्याच्या मुलासह फरार आहे.
 
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या अजित पवार गटातील राजेंद्र हगवणे यांची सून वैष्णवी शशांक हगवणे हिने आत्महत्या केल्याचेही बोलले जात आहे. ही घटना मुळशीतील भूकूम येथे शुक्रवारी १६ मे सायंकाळी ५ वाजताच्या सुमारास घडली. या प्रकरणी पोलिसांनी आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याचा गुन्हा दाखल केला आहे. तसेच अनिल साहेबराव कसपटे यांनी पोलिस स्टेशनमध्ये तक्रार दाखल केली. तक्रारीत वैष्णवीचा पती शशांक राजेंद्र हगवणे, सासरा राजेंद्र तुकाराम हगवणे, सासू लता राजेंद्र हगवणे, करिश्मा राजेंद्र हगवणे, सुशील राजेंद्र हगवणे यांना आरोपी करण्यात आले आहे. तसेच बावधन पोलिस या प्रकरणाचा अधिक तपास करत आहे. तक्रारीत म्हटले आहे की, वैष्णवीचा हुंड्यासाठी मानसिक आणि शारीरिक छळ करण्यात आला.
ALSO READ: सर्वपक्षीय शिष्टमंडळावर सुप्रिया सुळे म्हणाल्या -दहशतवादाविरुद्धच्या लढाईत आम्ही देशासोबत आहोत
वैष्णवी आणि शशांक यांचा प्रेमविवाह झाला होता. सासरच्यांना ५१ तोळे सोने, एक आलिशान चारचाकी गाडी, चांदीची भांडी भेट म्हणून दिली आणि सुसगाव येथे एक महागडा विवाह आयोजित केला. या भव्य लग्न सोहळ्याची आजूबाजूच्या परिसरात खूप चर्चा झाली. लग्नाच्या दुसऱ्याच दिवसापासून वैष्णवीच्या सासरच्या लोकांनी तिचा छळ करण्यास सुरुवात केल्याचा आरोप आहे. तक्रारीत असेही म्हटले आहे की, तिच्या सासरच्या लोकांनी तिच्या चारित्र्यावर संशय घेऊन तिचा मानसिक आणि शारीरिक छळ केला. ऑगस्ट २०२३ मध्ये वैष्णवी गर्भवती राहिली. त्यानंतर शशांकने तिच्या चारित्र्यावर संशय घेतल्याचा आरोप आहे. त्याने तिला मारहाण केली आणि म्हटले की हे मूल माझे नाही. त्याने तिला घराबाहेरही हाकलून लावले.  
 
वैष्णवीच्या वडिलांचा आरोप आहे की शशांकने जमीन खरेदी करण्यासाठी त्यांच्याकडे २ कोटी रुपये मागितले. जेव्हा त्यांनी पैसे देण्यास नकार दिला तेव्हा शशांकने वैष्णवीला धमकी दिली. त्यांनी तिला मारहाण केली. तिला तिच्या पालकांच्या घरी परत पाठवण्यात आले. काही दिवसांनी वैष्णवी तिच्या सासरच्या घरी परतली. मार्च २०२५ मध्ये, क्षुल्लक कारणावरून, सासू लता आणि करिश्मा यांनी वैष्णवीला शिवीगाळ आणि मारहाण केल्याचा आरोप आहे. 
ALSO READ: युट्यूबर ज्योती मल्होत्रावर संजय निरुपम यांची टीका, विजय शहांचा बचाव केला
तसेच आता वैष्णवीच्या मृत्यूनंतर राजेंद्र हगवणे आणि त्यांचा मुलगा शशांक हगवणे दोघेही फरार आहे. पोलिसांनी शशांकची आई लता हगवणे आणि करिश्मा हगवणे यांना अटक केली आहे. डॉक्टरांनी वैष्णवीच्या मृतदेहाचे पोस्टमॉर्टम केले. व अहवालात म्हटले आहे की वैष्णवीचा मृत्यू गळा दाबल्याने झाला. तिच्या शरीरावर अनेक ठिकाणी जखमांच्या खुणा देखील आढळून आल्या आहे. पोलिसांनी सांगितले की आम्ही सर्व शक्यता लक्षात घेऊन तपास करत आहोत.  

Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती