महाराष्ट्रातील या जिल्ह्यांमध्ये पावसाचा ऑरेंज अलर्ट जारी

सोमवार, 30 जून 2025 (16:03 IST)
महाराष्ट्राच्या अनेक भागात पुढील काही दिवस पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, परंतु मराठवाड्यातील परिस्थिती अजूनही चिंताजनक आहे. तसेच, पुणे, सिंधुदुर्ग, रत्नागिरी, कोल्हापूर आणि सातारा जिल्ह्यात मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याने ऑरेंज अलर्ट जाहीर करण्यात आला आहे.
ALSO READ: अमरावती : कर्तव्यावर तैनात असलेल्या पोलीस उपनिरीक्षकाची धारदार शस्त्राने हत्या
मिळालेल्या माहितीनुसार बंगालच्या उपसागरात आणि बांगलादेशच्या किनारी भागात तयार झालेल्या कमी दाबाच्या क्षेत्रामुळे महाराष्ट्रात पुन्हा एकदा मुसळधार पाऊस पडला आहे. भारतीय हवामान खात्याच्या (IMD) मते, ही प्रणाली बंगालच्या उपसागरापासून वायव्येकडे सरकण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे पुढील चार ते पाच दिवस महाराष्ट्रातील कोकण आणि घाट भागात मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडेल. तसेच विशेषतः रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग तसेच पुणे, नाशिक, कोल्हापूर आणि सातारा या घाट भागात मुसळधार पाऊस आपत्ती ठरू शकतो. येथे ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. त्यामुळे स्थानिक प्रशासन आणि नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
ALSO READ: हिंदी वरील आदेश मागे घेतल्यानंतर उद्धव म्हणाले ५ जुलै रोजी विजयी रॅली काढणार
मुंबई-ठाण्याला येलो अलर्ट 
हवामान विभागाने मुंबई, ठाणे, पालघर, विदर्भ आणि मराठवाड्याच्या काही भागांसाठी येलो अलर्ट जारी केला आहे. मराठवाडा आणि मध्य महाराष्ट्रात विजांसह हलक्या पावसाची शक्यता असल्याने येलो अलर्ट जाहीर करण्यात आला आहे. 
ALSO READ: लातूर : चॉकलेटसाठी पैसे मागितले; व्यसनी बापाने केली चार वर्षाच्या मुलीची निर्घृण हत्या
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: आयएएस अधिकारी असल्याचा दावा करत 'भारत सरकार' ची नंबर प्लेट असलेल्या कारमधून फिरणाऱ्या व्यक्तीला मुंबईतून अटक

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती