देशभरात मान्सूनचा कहर सुरू आहे. आयएमडीने आजही अनेक राज्यांमध्ये पावसाचा इशारा जारी केला आहे. हवामान खात्याच्या मते, हिमाचल आणि उत्तराखंडमध्ये आजही पूर आणि पावसाचा इशारा आहे, तर गुजरात आणि महाराष्ट्रात मुसळधार पावसाचा इशारा आहे.
महाराष्ट्रातील रायगड, मुंबई, ठाणे आणि पालघरमध्ये पावसाचा यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. त्याच वेळी, हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, राजस्थान, मध्य प्रदेश, केरळ, कर्नाटक, ओडिशा, बिहार आणि झारखंडमध्ये पावसाची पूर्ण शक्यता आहे.
महाराष्ट्रातील हवामान स्थिती
महाराष्ट्रातील बुलढाणा येथे काही तासांपासून सुरू असलेल्या पावसामुळे कांचन गंगा नदी दुथडी भरून वाहत आहे, ज्यामुळे बुलढाणाजवळील मुंबई नागपूर महामार्गावरही परिणाम झाला आहे. नद्यांच्या दुथडी भरल्यामुळे महाराष्ट्राच्या काही ग्रामीण भागातही पाणी साचले आहे. आयएमडीने महाराष्ट्रातील रायगड, मुंबई, ठाणे आणि पालघर येथे पावसाचा यलो अलर्ट जारी केला आहे. याशिवाय मुंबईतही मुसळधार पावसाचा अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.