मुंबई उच्च न्यायालयाने सातारा आणि पालघर येथील दोन न्यायाधीशांना बडतर्फ केले

शनिवार, 4 ऑक्टोबर 2025 (21:11 IST)
भ्रष्टाचार आणि न्यायालयीन आचारसंहितेचे उल्लंघन केल्याच्या आरोपाखाली मुंबई उच्च न्यायालयाने शुक्रवारी सातारा आणि पालघरमधील दोन कनिष्ठ न्यायालयाच्या न्यायाधीशांना बडतर्फ केले. बडतर्फ करण्यात आलेल्या न्यायाधीशांमध्ये सातारा येथील अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश धनंजय निकम आणि पालघर येथील दिवाणी न्यायाधीश वरिष्ठ विभाग इरफान शेख यांचा समावेश आहे. शिस्तपालन समितीने केलेल्या चौकशीनंतर हा निर्णय घेण्यात आला.
ALSO READ: फडणवीस हे कमकुवत मुख्यमंत्री आहे म्हणत उद्धव ठाकरे यांनी भाजपवर जोरदार हल्ला चढवला
सातारा अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश धनंजय निकम यांच्यावर लाचखोरीचे गंभीर आरोप आहेत. एका महिलेच्या वडिलांच्या ताब्यात देण्याच्या प्रकरणात अनुकूल निकाल देण्यासाठी त्यांनी 5 लाख रुपयांची लाच मागितल्याचा आरोप एसीबीने केला आहे.
ALSO READ: मुंबईत पंतप्रधान कार्यालयात संपर्क असल्याचे भासवून 74 लाख रुपयांची फसवणूक, आरोपीला अटक
जानेवारीमध्ये, न्यायाधीश धनंजय निकम यांनी उच्च न्यायालयात अटकपूर्व जामिनासाठी अर्ज केला आणि दावा केला की ते निर्दोष आहेत आणि त्यांना फसवले जात आहे. मार्चमध्ये, न्यायालयाने त्यांचा अटकपूर्व जामीन नाकारला.
ALSO READ: मुंबई विमानतळावर ७९ कोटी रुपयांचे कोकेन जप्त, दोन महिलांना अटक
एसीबीच्या तपासात असे आढळून आले की, मुंबईतील किशोर संभाजी खरात आणि सातारा येथील आनंद मोहन खरात यांनी निकम यांच्या सूचनेवरून महिलेकडून ५ लाख रुपयांची लाच मागितली.
 
3 ते 9 डिसेंबर 2024 दरम्यान केलेल्या चौकशीत लाचखोरीची पुष्टी झाल्याचे एजन्सीने म्हटले आहे. निकम, खरात कुटुंब आणि एका अज्ञात व्यक्तीविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
Edited By - Priya Dixit
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती