श्रीलंकेत होणारा महिला उदयोन्मुख संघ आशिया कप 2025 स्थगित

सोमवार, 2 जून 2025 (18:11 IST)
6 जूनपासून श्रीलंकेत होणारा महिला उदयोन्मुख संघ आशिया कप 2025 पुढे ढकलण्यात आला आहे. श्रीलंका क्रिकेट बोर्डाकडून (एसएलसी) या संदर्भात विनंती मिळाल्यानंतर आशियाई क्रिकेट परिषदेने (एसीसी) सोमवारी हा निर्णय घेतला .
ALSO READ: भारतीय संघ जूनमध्ये इंग्लंड दौऱ्याला सुरुवात करेल,आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळले जाणार
श्रीलंका क्रिकेट बोर्डाचे (एसएलसी) अध्यक्ष शम्मी सिल्वा यांचे एसीसी ( आशियाई क्रिकेट परिषद ) ला एक पत्र मिळाले . या पत्रात, श्रीलंकेतील प्रतिकूल हवामान आणि या प्रदेशात चिकनगुनिया रोगाच्या प्रसारामुळे आरोग्याच्या चिंतांमुळे स्पर्धा पुढे ढकलण्याची मागणी बोर्डाने केली होती. श्रीलंका क्रिकेट बोर्डाच्या (एसएलसी) या विनंतीनंतर, आशियाई क्रिकेट परिषदेने (एसीसी) विचारविनिमयानंतर स्पर्धा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला.
ALSO READ: बीसीसीआयने भारत-ऑस्ट्रेलिया मालिकेचे वेळापत्रक जाहीर केले, जाणून घ्या सामने कधी, कुठे खेळवले जातील?
या संदर्भात, आशियाई क्रिकेट परिषदेचे अध्यक्ष मोहसीन रझा नक्वी म्हणाले की, एसीसी तरुण महिला क्रिकेटपटूंना त्यांचे कौशल्य विकसित करण्यासाठी आणि सर्वोच्च स्तरावर स्पर्धा करण्यासाठी संधी उपलब्ध करून देण्यासाठी वचनबद्ध आहे.
ALSO READ: विराट कोहलीने इतिहास रचला, टी20 मध्ये 9 हजार धावांचा टप्पा गाठणारा पहिला फलंदाज बनला
आशियातील महिला क्रिकेटचे भविष्य घडवण्यासाठी या स्पर्धेचे धोरणात्मक महत्त्व आम्हाला समजते आणि आम्ही शक्य तितक्या लवकर या स्पर्धेचे वेळापत्रक बदलण्यासाठी काम करू. आशियाई क्रिकेट परिषद आता स्पर्धेच्या नवीन तारखा जाहीर करेल. सर्व सहभागी संघ, खेळाडू, व्यावसायिक भागीदार आणि भागधारकांच्या समजुतीबद्दल आम्ही आभारी आहोत.
Edited By - Priya Dixit   
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती