धोनी ठरले सामन्यातील सर्वात वयस्कर खेळाडू,43 व्या वर्षी सामनावीराचा पुरस्कार जिंकला

मंगळवार, 15 एप्रिल 2025 (17:02 IST)
सोमवारी लखनौ सुपर जायंट्स (LSG) ला पाच विकेट्सने हरवून चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) ने विजयी मार्गावर पुनरागमन केले. सलग पाच सामने गमावल्यानंतर हा त्यांचा पहिला विजय आहे. एकाना स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात कर्णधार महेंद्रसिंग धोनीने आपल्या शानदार फलंदाजीने संघाला विजयाकडे नेले आणि नवीन विक्रम प्रस्थापित केले.  
ALSO READ: LSG vs CSK: चेन्नई सुपर किंग्जने लखनौ सुपर जायंट्सला पाच विकेट्सने हरवून विजयी मार्गावर पुनरागमन केले
लखनौविरुद्ध सातव्या क्रमांकावर फलंदाजीला आलेल्या धोनीने 11 चेंडूत चार चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 26 धावा केल्या. त्याने शिवम दुबेसोबत 50 पेक्षा जास्त धावांची नाबाद भागीदारी करून संघाला विजय मिळवून दिला. या सामन्यात 'माही' ला सामनावीर म्हणून निवडण्यात आले. 43 वर्षीय फलंदाज आयपीएलमध्ये हा पुरस्कार जिंकणारा सर्वात वयस्कर खेळाडू ठरला
ALSO READ: एकदिवसीय सामन्यात दोन चेंडू वापरण्याच्या नियमात आयसीसी बदल करू शकते
या सामन्यात धोनीने क्षेत्ररक्षक म्हणून आणखी एक विक्रम केला. त्याने सर्वाधिक फलंदाजांना बाद करण्याचा विक्रमही केला. धोनीने आयपीएलमध्ये 201 वेळा फलंदाजांना पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले आहे. यामध्ये कॅच आउट, स्टंप आणि रनआउटचा समावेश आहे. 
ALSO READ: श्रेयस अय्यरला काही सामने खेळूनही आयसीसी महिन्यातील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून नामांकन मिळाले
हंगामातील दुसरा विजय नोंदवल्यानंतर कर्णधार धोनी म्हणाला - जिंकणे चांगले वाटते. दुर्दैवाने आम्ही शेवटचा सामना जिंकू शकलो नाही पण या विजयामुळे आमचा आत्मविश्वास वाढला आहे. तो एक कठीण सामना होता आणि मी जिंकल्याचा आनंद आहे. आशा आहे की यामुळे संघाची लय निश्चित होईल. 
Edited By - Priya Dixit   
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती