रशिया युरोपवर हल्ला करण्याची तयारी करत असल्याचा युक्रेनियन राष्ट्राध्यक्षांचा दावा

रविवार, 16 फेब्रुवारी 2025 (11:27 IST)
युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी युरोपीय देशांना संयुक्त सैन्य तयार करण्याचे आवाहन केले आहे. म्युनिक सुरक्षा परिषदेतील आपल्या भाषणात झेलेन्स्की यांनी अशी भीती व्यक्त केली की अमेरिका युरोपच्या मुद्द्यांना नकार देऊ शकते आणि जर असे झाले तर ते युरोपच्या सुरक्षेला गंभीर धोका निर्माण करेल.
ALSO READ: ट्रम्प रशिया आणि चीनसोबत पुन्हा अणु नियंत्रण चर्चा सुरू करतील
झेलेन्स्की यांनी असा दावाही केला की त्यांना त्यांच्या गुप्तचर संस्थेकडून कळले आहे की रशिया या उन्हाळ्यातच युरोपला लक्ष्य करण्याची तयारी करत आहे. 

युक्रेनियन राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले, 'मला वाटते की युरोपने स्वतःचे सशस्त्र दल निर्माण करण्याची वेळ आली आहे. खरे सांगायचे तर, अमेरिका युरोपला धोका निर्माण करू शकणाऱ्या मुद्द्यांवर 'नाही' म्हणू शकते हे आता आपण नाकारू शकत नाही. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, झेलेन्स्की यांनी यावर भर दिला की 'युरोपला एकत्र येऊन एक समान परराष्ट्र आणि संरक्षण धोरण तयार करण्याची आवश्यकता आहे, ज्यामुळे अमेरिकेला हे दिसून येईल की हा गट त्याच्या सुरक्षेबद्दल गंभीर आहे.
ALSO READ: अमेरिका भारताला त्यांचे सर्वात धोकादायक लढाऊ विमान देणार,डोनाल्ड ट्रम्प यांचे मोठे विधान
झेलेन्स्की यांनी दावा केला की रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन त्यांच्या सशस्त्र दलात 150,000 सैन्याची भर घालत आहेत, जे बहुतेक युरोपीय सैन्यांपेक्षा जास्त आहे. रशियामध्ये दर आठवड्याला सैन्य भरती कार्यालये उघडली जात आहेत. युक्रेनियन अध्यक्षांनी सांगितले की त्यांच्या गुप्तचर सेवांना 'स्पष्ट माहिती आहे की रशिया या उन्हाळ्यात प्रशिक्षण सरावाच्या बहाण्याने बेलारूसमध्ये सैन्य पाठवण्याची योजना आखत आहे.' त्यांनी म्हटले की ही युरोपीय देशांविरुद्धच्या मोहिमेची सुरुवात असू शकते. 
ALSO READ: नेपाळने 23 भारतीय नागरिकांना अटक केली, केले हे आरोप
आपल्या भाषणात, झेलेन्स्की यांनी रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांना खोटे म्हटले आणि ते खऱ्या सुरक्षेची हमी देऊ शकत नसल्याचे सांगितले. त्यांनी सांगितले की युक्रेन 'आमच्या सहभागाशिवाय, आमच्या पाठीमागे केलेले करार कधीही स्वीकारणार नाही
Edited By - Priya Dixit 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती