अमेरिकेत तीव्र वादळाचा तडाखा, इमारती कोसळल्या; केंटकीमध्ये 14 आणि मिसूरीमध्ये सात जणांचा मृत्यू

रविवार, 18 मे 2025 (10:46 IST)
अमेरिकेत एका भीषण वादळाने कहर केला आहे. वादळामुळे इमारती कोसळल्या. त्याच वेळी, 21 लोकांचा मृत्यू झाला, ज्यात केंटकीमध्ये 14 आणि मिसूरीमध्ये सात लोकांचा समावेश आहे. अधिकाऱ्यांनी बचावकार्य सुरू केले आहे.
ALSO READ: इंडोनेशियातील पापुआमध्ये सुरक्षा दल आणि बंडखोरांमध्ये चकमक, 20 हून अधिक जण ठार
केंटकीमध्ये वादळ आणि तीव्र हवामानामुळे सुमारे 14 जणांचा मृत्यू झाल्याचे गव्हर्नर अँडी बेशियर यांनी सांगितले. मृतांचा आकडा वाढण्याची शक्यता आहे. त्यांनी सांगितले की शुक्रवारी रात्रीच्या वादळात केंटकीमध्ये किमान 14 लोक मृत्युमुखी पडले आहेत, परंतु दुर्दैवाने, अधिक माहिती मिळताच ही संख्या वाढण्याची अपेक्षा आहे. आमच्या सर्व प्रभावित कुटुंबांसाठी प्रार्थना करा. 
ALSO READ: २४ मे रोजी, १४ किमी/सेकंद वेगाने एक अंतराळ राक्षस येत आहे, नासाने म्हटले आहे - सतर्क रहा
यापूर्वी, लॉरेल काउंटीच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले होते की आग्नेय केंटकीला आलेल्या वादळात नऊ जणांचा मृत्यू झाला आहे. शुक्रवारी रात्री उशिरा लॉरेल काउंटीमध्ये आलेल्या वादळामुळे इमारती कोसळल्या आणि एक कारही उलटली, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.
Edited By - Priya Dixit 
ALSO READ: मी युद्धविराम आणले नाही', डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पहिल्यांदाच कबूल केले, म्हणाले
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती