Israel Houthi War:हौथी बंडखोरांनी इस्रायलवर क्षेपणास्त्र डागले, कोणतेही नुकसान नाही

सोमवार, 26 मे 2025 (08:46 IST)
येमेनमधील हुथी बंडखोरांनी रविवारी इस्रायलवर क्षेपणास्त्र डागले. इस्रायली सैन्याने हे क्षेपणास्त्र नष्ट केले. या क्षेपणास्त्रामुळे जेरुसलेम आणि इतर भागात हवाई हल्ल्याचे सायरन वाजले. तथापि, कोणतेही नुकसान झाल्याचे वृत्त नाही. 
ALSO READ: अफगाणिस्तानात पुन्हा एकदा भूकंपाचे धक्के जाणवलेभूकंपाची तीव्रता रिश्टर
इराण समर्थित हुथींनी इस्रायल तसेच लाल समुद्रातील आंतरराष्ट्रीय जहाजांवर वारंवार क्षेपणास्त्र हल्ले केले आहेत. यापूर्वी, हुथी बंडखोरांनी इस्रायलच्या मुख्य आंतरराष्ट्रीय विमानतळाजवळ क्षेपणास्त्र हल्ला केला होता. या हल्ल्यात चार जण किरकोळ जखमी झाले. 
ALSO READ: अमेरिकेत इस्रायली दूतावासातील दोन कर्मचाऱ्यांची गोळ्या घालून हत्या
युद्ध सुरू झाल्यानंतर विमानतळावर झालेला हा पहिलाच क्षेपणास्त्र हल्ला होता. एका तासानंतर हवाई वाहतूक पुन्हा सुरू झाली असली तरी, हल्ल्यामुळे अनेक विमान कंपन्यांना उड्डाणे रद्द करावी लागली. इस्रायली कॅबिनेट मंत्र्यांनी गाझामधील युद्ध वाढवण्यासाठी मतदान केल्यानंतर काही तासांतच विमानतळावर हल्ला झाला.
ALSO READ: या युरोपीय देशाला भूकंपाचा तीव्र धक्का बसला
अलिकडेच अमेरिकेने येमेनमधील हुथी बंडखोरांवर बॉम्बहल्ला थांबवला होता. ट्रम्प म्हणाले होते की त्यांनी हा निर्णय घेतला कारण हुथी बंडखोरांनी म्हटले होते की त्यांना आता लढायचे नाही. त्याने आता सागरी मार्गावरील जहाजांवर हल्ले करणे थांबवण्याचे आश्वासन दिले आहे.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती