ज्येष्ठ अभिनेते सतीश शाह यांच्या प्रार्थना सभेत सोमवारी संध्याकाळी मुंबईतील जुहू येथील जलाराम हॉलमध्ये झालेल्या प्रार्थना सभेने सर्वांच्या डोळ्यात पाणी आणले. हास्याचे राजे, ज्येष्ठ चित्रपट आणि दूरदर्शन अभिनेते सतीश शाह यांचे स्मरण करण्याचा हा क्षण होता. 25 ऑक्टोबर रोजी मूत्रपिंड निकामी झाल्यामुळे त्यांचे निधन झाले आणि आता चित्रपटसृष्टी, मित्रमंडळी आणि कुटुंबीयांनी संगीताच्या माध्यमातून त्यांना निरोप दिला.
प्रार्थना सभा शांततेत सुरू झाली, परंतु काही वेळाने वातावरण संगीताने भरून गेले. सोनू निगमने गाईड चित्रपटातील 'तेरे मेरे सपने अब एक रंग हैं' हे प्रसिद्ध गाणे गाऊन सतीश शाह यांच्या स्मृतीत सर्वांना भावनिक केले. सोनू निगमने सतीश शाह यांच्या पत्नी मधु शाह यांच्यासमोर बसून हे गाणे गायले.
सतीश शहा यांचे त्यांच्या पत्नी मधूशी नेहमीच एक घट्ट नाते होते. मधू गेल्या काही वर्षांपासून अल्झायमरशी झुंजत आहेत. असे म्हटले जाते की सतीश यांनी त्यांच्या आरोग्यावर लक्ष केंद्रित केले आणि त्यांच्या पत्नीची दीर्घकाळ काळजी घेता यावी म्हणून त्यांनी किडनी प्रत्यारोपण केले. तथापि, नशिबाने त्यांना ही संधी नाकारली.
हिंदी चित्रपट आणि टीव्ही क्षेत्रातील अनेक दिग्गज कलाकार - राकेश रोशन, डेव्हिड धवन, शत्रुघ्न सिन्हा, जॉनी लिव्हर, पद्मिनी कोल्हापुरी, पूनम ढिल्लन, भुवन बाम आणि अनेक निर्माते आणि दिग्दर्शक - प्रार्थना सभेला उपस्थित होते.
सतीश शाह यांनी त्यांच्या चार दशकांच्या कारकिर्दीत 'जाने भी दो यारों', 'मैं हूं ना', 'कल हो ना हो' आणि 'साराभाई विरुद्ध साराभाई' सारख्या संस्मरणीय कामांनी प्रेक्षकांचे मन जिंकले. त्यांच्या वेळेनुसार, विनोदाने आणि संवेदनशील अभिनयाने त्यांना भारतीय विनोदाचा अविभाज्य भाग बनवले.