शूर योद्धे युद्धात आपले शौर्य दाखवतात, ते बोलत नाहीत, अमिताभ बच्चन म्हणाले

सोमवार, 12 मे 2025 (20:09 IST)
शनिवारी रात्री उशिरा, मेगास्टार अमिताभ बच्चन यांनी भारत आणि पाकिस्तानमधील सध्याच्या परिस्थितीवर आणि पहलगाम हल्ल्यानंतर निर्माण झालेल्या तणावावर पहिल्यांदाच प्रतिक्रिया दिली. याआधी सर्वजण त्याच्या मौनावर प्रश्न उपस्थित करत होते. आता भारत आणि पाकिस्तानमध्ये युद्धबंदी झाली आहे आणि तणाव कमी होत आहे. त्यानंतर काल रात्री बिग बींनी पुन्हा एकदा त्यांच्या माजी प्रेयसीसोबतच्या सध्याच्या परिस्थितीबद्दल ट्विट केले. बिग बी यांनी त्यांच्या ट्विटमध्ये रामचरितमानसचाही उल्लेख केला आहे.
ALSO READ: 'हाऊसफुल 5' ला रिलीजपूर्वीच धक्का, चित्रपटाचा टीझर यूट्यूबवरून हटवला, जाणून घ्या कारण
बरीच टीका झाल्यानंतर, बिग बी आता भारत आणि पाकिस्तानमधील उद्भवलेल्या परिस्थितीवर सक्रिय होताना दिसत आहेत. युद्धबंदीनंतर त्याने काल रात्री उशिरा एका माजी प्रेयसीवर आणखी एक पोस्ट केली. त्यांच्या पोस्टमध्ये, बिग बी यांनी तुलसीदासजींच्या रामचरितमानसातील एका ओळीचा उल्लेख करताना लिहिले,
ALSO READ: भारताला पाठिंबा दिल्यावर हिना खानला पाकिस्तानकडून धमकी मिळण्याची अभिनेत्रींकडून माहिती

'दे ‘सूर समर करनी करहिं, कहि न जनावहिं आप' या ओळीचा अर्थ स्पष्ट करताना त्यांनी लिहिले, "या ओळीचा अर्थ असा आहे की शूर लोक युद्धात आपले शौर्य दाखवतात, ते त्यांचे शौर्य दाखवण्यासाठी कथा रचत नाहीत. ही ओळ तुलसीदासजींच्या रामचरितमानसातील लक्ष्मण-परशुराम संवादातून घेतली आहे, की शूर लोक युद्धात आपले शौर्य दाखवतात, ते स्वतःची प्रशंसा करत नाहीत.
 
पहलगाम हल्ल्यानंतर जवळजवळ 20 दिवसांनी आणि ऑपरेशन सिंदूरच्या जवळजवळ पाच दिवसांनी, अमिताभ बच्चन यांनी संपूर्ण प्रकरणावर मौन सोडले आहे. या प्रकरणात, बिग बींनी पहिल्यांदाच इंस्टाग्रामवर एक पोस्ट पोस्ट केली आहे, ज्यामध्ये सैन्याला सलाम केला आहे आणि दहशतवाद्यांना लक्ष्य केले आहे. या पोस्टमध्ये बिग बींनी त्यांच्या बाबूजी म्हणजेच हरिवंश राय बच्चन यांच्या काही ओळींचाही उल्लेख केला आहे.
Edited By - Priya Dixit 
ALSO READ: पवन सिंहने ऑपरेशन सिंदूरवर एक उत्तम गाणे बनवले

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती