भारत-नेपाळ सीमेवर मोठी कारवाई करताना, सुरक्षा दलांनी बनावट भारतीय ओळखपत्राच्या मदतीने गेल्या 10 वर्षांपासून मुंबईत राहत असलेल्या एका इंडोनेशियन महिलेला अटक केली आहे . एसएसबीच्या 41 व्या बटालियनने तिला बिहारमधील किशनगंजला लागून असलेल्या पश्चिम बंगालमधील पानीटंकी सीमेवर पकडले. तिच्याकडून बनावट आधार कार्ड, पॅन कार्ड आणि इंडोनेशियन ओळखपत्र जप्त करण्यात आले.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही महिला सीमा स्तंभ क्रमांक 90 जवळील जुना पूल ओलांडत असताना एसएसबीच्या सीमा संपर्क पथकाने तिला थांबवले. चौकशीदरम्यान ती खोटे बोलत राहिली, परंतु कागदपत्रे तपासल्यानंतर तिची ओळख उघड झाली.
चौकशी आणि कागदपत्रे पूर्ण केल्यानंतर, एसएसबीने महिलेला खोरीबारी पोलिस ठाण्याच्या स्वाधीन केले. ही अटक अशा वेळी करण्यात आली आहे जेव्हा सीमेवरून बेकायदेशीर घुसखोरी आणि परदेशी नागरिकांच्या संशयास्पद हालचालींच्या घटना सतत घडत आहेत. गेल्या एका वर्षात या भागातून चीन, पाकिस्तान आणि बांगलादेशमधील नागरिकांनाही पकडण्यात आले आहे.