पाकिस्तानचा ऑलिंपिक चॅम्पियन अर्शद नदीमने बुधवारी सांगितले की, त्याने 24 मे रोजी बेंगळुरू येथे होणाऱ्या एनसी क्लासिक भालाफेक स्पर्धेत सहभागी होण्याचे नीरज चोप्राचे निमंत्रण नाकारले आहे कारण तो आगामी आशियाई अॅथलेटिक्स चॅम्पियनशिपच्या तयारीत व्यस्त असेल.
सोमवारी माध्यमांशी झालेल्या व्हर्च्युअल संभाषणात नीरज म्हणाला होता की, 'मी अर्शदला निमंत्रण पाठवले आहे आणि त्याने सांगितले की तो त्याच्या प्रशिक्षकाशी बोलल्यानंतर प्रतिसाद देईल. त्याने अद्याप त्याच्या सहभागाची पुष्टी केलेली नाही. नदीमने पॅरिस ऑलिंपिक 2024 मध्ये 92.97 मीटरच्या विक्रमी भालाफेकसह सुवर्णपदक जिंकले तर नीरजने 89.45 मीटरच्या भालाफेकसह रौप्यपदक जिंकले. ग्रेनाडाचा अँडरसन पीटर्स आणि जर्मनीचा थॉमस रोहलर सारखे स्टार खेळाडू पहिल्या नीरज चोप्रा भालाफेक स्पर्धेत सहभागी होत आहेत.
ही स्पर्धा नीरज आणि जेएसडब्ल्यू स्पोर्ट्स यांनी अॅथलेटिक्स फेडरेशन ऑफ इंडिया (एएफआय) आणि वर्ल्ड अॅथलेटिक्स यांच्या सहकार्याने संयुक्तपणे आयोजित केली आहे, ज्यामध्ये अव्वल जागतिक आणि भारतीय भालाफेकपटूंचा सहभाग दिसून येईल. पीटर्सने 2024 च्या पॅरिस ऑलिंपिकमध्ये कांस्यपदक जिंकले आणि रोहलर व्यतिरिक्त, केनियाचा ज्युलियस येगो (2016 च्या रिओ ऑलिंपिकमध्ये रौप्यपदक विजेता आणि 2015 च्या जागतिक अजिंक्यपद स्पर्धेत सुवर्णपदक विजेता) आणि अमेरिकेचा कर्टिस थॉम्पसन यांनीही त्यांच्या सहभागाची पुष्टी केली आहे.