महाराष्ट्रातील सोलापूर जिल्ह्यातील एक वृद्ध जोडपे लंडनमध्ये त्यांच्या मुलाला भेटण्याची योजना आखत होते आणि गुरुवारी अहमदाबादमध्ये झालेल्या दुर्दैवी विमानात ते होते, असे एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले. महादेव पवार (६८) आणि त्यांची पत्नी आशा (६०) हे सोलापूरच्या सांगोला तहसीलमधील हातिद गावातील रहिवासी होते.
"महादेव पवार गुजरातमधील नडियाद येथील एका कापड गिरणीत काम करत होते. त्यांना दोन मुले होती - एक अहमदाबादमध्ये आणि दुसरा लंडनमध्ये. हे जोडपे उड्डाणानंतर काही मिनिटांतच क्रॅश झालेल्या विमानात होते," असे अधिकाऱ्याने सांगितले.
सूत्रांनुसार, पवार कुटुंब १५ वर्षांपूर्वी सांगोला सोडून गुजरातमध्ये स्थायिक झाले होते. ते अलीकडेच त्यांच्या नातेवाईकांना भेटण्यासाठी हातिदला गेले होते, असे त्यांनी सांगितले.
एअर इंडियाच्या म्हणण्यानुसार, अहमदाबादहून लंडन गॅटविकला जाणाऱ्या बोईंग ७८७-८ विमानात २४२ प्रवासी आणि क्रू मेंबर्स होते. त्यापैकी १६९ भारतीय नागरिक, ५३ ब्रिटिश नागरिक, सात पोर्तुगीज आणि एक कॅनेडियन नागरिक आहे.