डिनो मारिओने तोंड उघडल्यावर अनेक जण अडचणीत येतील, शिंदेंचा ठाकरेंना इशारा

शुक्रवार, 18 जुलै 2025 (08:17 IST)
गुरुवारी पावसाळी अधिवेशनादरम्यान उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे (यूबीटी) पक्षाचे आमदार आदित्य ठाकरे आणि भास्कर जाधव यांच्यात जोरदार वाद झाला. सभागृहात डीसीएम शिंदे यांनी यूबीटी गटाचे नेते भास्कर जाधव यांनी 293 अंतर्गत मांडलेल्या प्रस्तावाला उत्तर देताना माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि आदित्य यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला.
ALSO READ: शहरी नक्षलवादाला आळा घालण्यासाठी, 'महाराष्ट्र विशेष सार्वजनिक सुरक्षा विधेयक 2024' विधानसभेच्या दोन्ही सभागृहांत मंजूर
मराठी मुद्द्यांवर राजकारण खेळल्याबद्दल उद्धव आणि आदित्यवर टीका करताना ते म्हणाले की, डिनो मारिओ मिठी नदीतून गाळ काढत आहेत. कंत्राट देताना त्यांनी त्यांना मराठी माणूस म्हणून पाहिले नाही. शिंदे म्हणाले की, जर डिनो मारिओने  तोंड उघडले तर अनेक  लोकांचा  'मोरया' होतील. यावर आदित्य ठाकरे संतापले. त्यांनी डीसीएम शिंदे यांना देशद्रोही आणि कृतघ्न असेही म्हटले.
ALSO READ: रोहित पवार यांनी हिंदी मराठी भाषेच्या वादावरून भाजपवर निशाणा साधला
नंतर, शिंदे यांचे नाव न घेता, आदित्य यांनी पत्रकारांना सांगितले की, देशद्रोही उपमुख्यमंत्र्यांइतका निर्लज्ज आणि कृतघ्न माणूस मी कधीही पाहिला नाही. उद्धव ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदे यांना वरच्या स्थानावर आणले. त्यांना आमदार, मंत्री आणि नगरविकास खाते हे पद देण्यात आले. परंतु नगरविकास किंवा समृद्धी महामार्गातील घोटाळ्यामुळे, जेव्हा ईडी त्यांच्या मागे लागली तेव्हा एकनाथ शिंदे यांना पळून जावे लागले.
ALSO READ: अल्पसंख्याक आयोगाच्या अध्यक्षांनी नितेश राणेंना फटकारले, म्हणाले- जर तुम्हाला इथे राहायचे असेल तर...
नंतर त्यांनी आमचे सरकार पाडले. हे सर्व करूनही त्यांना अजिबात लाज वाटत नाही. त्यांनी धारावीत जगातील सर्वात मोठा जमीन घोटाळा केला आहे, बेस्ट संपत आहे, शिक्षण व्यवस्था वाईट स्थितीत आहे. आरोग्य विभागाची अवस्था वाईट आहे. मी हे सर्व मुद्दे 293 अंतर्गत उपस्थित केले आहेत.
Edited By - Priya Dixit 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती