आशिया कपमध्ये 14 सप्टेंबर रोजी दुबईमध्ये होणाऱ्या भारत-पाकिस्तान क्रिकेट सामन्यावर शिवसेना (यूबीटी) नेते अंबादास दानवे यांनी आक्षेप घेतला आहे. ते म्हणाले की, भारताने पाकिस्तानसोबत क्रिकेट सामना खेळणे चुकीचे आहे.
दानवे यांनी भाजप आणि केंद्र सरकारवर निशाणा साधला आणि म्हटले की, पाकिस्तानविरुद्ध कठोरपणे बोलूनही भारताने त्यांच्यासोबत क्रिकेट सामना खेळणे चुकीचे आहे. त्यांनी ते राष्ट्रीय भावनांविरुद्ध असल्याचे म्हटले.
बेंगळुरूच्या शिवाजीनगर मेट्रो स्टेशनचे नाव सेंट मेरी असे ठेवण्याच्या वृत्तांवर शिवसेना (यूबीटी) नेत्याने तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली. ते म्हणाले की याचा विरोध करायला हवा. छत्रपती शिवाजी महाराज फक्त एकाच प्रदेशाचे नव्हते, ते संपूर्ण देशाचे होते. ते कर्नाटक, तामिळनाडू, तंजावर येथे गेले. जर तुम्हाला दुसरे नाव ठेवायचे असेल किंवा दुसरे स्टेशन बांधायचे असेल तर ते करा, परंतु छत्रपती शिवाजी महाराजांचे नाव पुसण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यांना कधीही सहन केले जाणार नाही.