इंडिगोच्या एका विमानात बॉम्ब ठेवण्याची धमकी मिळाल्यानंतर हाहाकार माजला. जेद्दाहहून हैदराबादला जाणारे विमान 6E-68 शनिवारी सकाळी मुंबईकडे वळवण्यात आले. वृत्तानुसार, हैदराबादमधील राजीव गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर (RGIA) विमानात बॉम्ब ठेवण्याची धमकी देणारा ईमेल आला, ज्यामुळे मोठ्या प्रमाणात घबराट पसरली.
विमान ताबडतोब मुंबईकडे वळवण्यात आले, जिथे ते सुरक्षितपणे उतरले. त्यानंतरच्या सुरक्षा तपासणीत कोणताही संशयास्पद स्फोटक पदार्थ आढळला नाही. पोलिस आणि सुरक्षा संस्था आता धमकी देणारा ईमेल कोणी आणि कुठून पाठवला याचा तपास करत आहेत.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हैदराबाद विमानतळ अधिकाऱ्यांना शनिवारी पहाटे 5:30 वाजताच्या सुमारास एक ईमेल मिळाला ज्यामध्ये जेद्दाह-हैदराबाद इंडिगो विमानाला हैदराबादमध्ये उतरू देऊ नका असा इशारा देण्यात आला होता. ईमेलमध्ये असाही दावा करण्यात आला होता की विमानात असलेले एलटीटीई-आयएसआयशी संबंधित दहशतवादी1984 च्या मद्रास विमानतळावरील बॉम्बस्फोटांसारखेच हल्ला करण्याचा कट रचत आहेत. हा संदेश मिळताच, सर्व संबंधित एजन्सींना सतर्क करण्यात आले आणि खबरदारीचा उपाय म्हणून विमान मुंबईकडे वळवण्यात आले.
विमान मुंबईत सुरक्षितपणे उतरले आणि प्रवाशांची आणि सामानाची कसून सुरक्षा तपासणी करण्यात आली. पोलिसांनी सांगितले की तपासणीदरम्यान कोणतेही स्फोटक पदार्थ किंवा संशयास्पद वस्तू आढळली नाही. विमानतळ अधिकाऱ्यांच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे आणि तपास सुरू आहे. इंडिगोच्या म्हणण्यानुसार, स्थापित प्रोटोकॉलचे पालन करून, विमान कंपनीने तात्काळ संबंधित अधिकाऱ्यांना माहिती दिली आणि पुढील ऑपरेशनसाठी विमानाला परवानगी देण्यापूर्वी आवश्यक सुरक्षा तपासणीत त्यांना पूर्ण सहकार्य केले.सर्व प्रवासी सुरक्षित आहेत आणि परिस्थिती नियंत्रणात आहे.