शीतयुद्ध नाही, सगळं थंडा-थंडा कुल-कुल आहे, महाराष्ट्र सरकारमधील फुटीबद्दल एकनाथ शिंदे यांनी मौन सोडले
मिळालेल्या माहितनुसार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यात अनेक मतभेद झाले आहे अशी माहिती समोर आली होती. असे असूनही, मंगळवारी डीसीएम शिंदे यांनी आमच्यात कोणताही वाद नसल्याचा दावा केला. ते म्हणाले की शीतयुद्ध नाही. मला अजिबात राग नाहीये. आमच्यात सगळं छान आणि छान आहे.
शिंदे फडणवीसांच्या अनेक सरकारी बैठकांना उपस्थित राहिले नाहीत. मुख्यमंत्र्यांच्या समांतर विभागांच्या आढावा बैठका घेणे, वॉर रूम तयार करणे आणि आता मुख्यमंत्र्यांसारखा मदत कक्ष तयार करणे यावरून दोघांमधील तणाव सामान्य झाला आहे.आता उपमुख्यमंत्री शिंदे यांनी या प्रकरणी आपले मौन सोडले आहे. ते म्हणाले की, महाआघाडीतील तिन्ही पक्षांमध्ये कधीही शीतयुद्ध किंवा उष्ण युद्ध होणार नाही. महाआघाडीत कोणताही मतभेद नाही आणि मी नाराजही नाही.
शिंदे यांनी वैद्यकीय मदत कक्षावर भाष्य केले.
मुख्यमंत्री मदत निधी अस्तित्वात असूनही मंत्रालयात उपमुख्यमंत्री वैद्यकीय मदत कक्ष स्थापन करण्याबाबत शिंदे म्हणाले की, आम्ही जनतेसाठी काम करत आहोत. महायुतीच्या तिन्ही पक्षांचे उद्दिष्ट एकच आहे की, लोकांची सेवा करणे, लोकांसाठी शक्य तितके काम करणे आणि तिन्हीही एकत्र काम करत आहे. आमच्या तिघांमध्ये कोणतेही मतभेद नाहीत आणि आम्ही रागावलेलेही नाही. ही महाविकास आघाडी नाही जिथे मतभेद आणि शीतयुद्ध सुरूच राहील.
फडणवीस यांनी पाठिंबा दिला
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या वैद्यकीय मदत कक्षा सुरू करण्याच्या निर्णयाचे समर्थन केले आहे. त्यांनी म्हटले आहे की यात काहीही चुकीचे नाही आणि त्यांनीही उपमुख्यमंत्री असताना असेच केले होते. त्याचा उद्देश लोकांना मदत करणे आहे.