सुमारे महिनाभरापूर्वी राजीनामा देऊन जिल्ह्यात राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवार पक्षाला धक्का देणारे माजी जिल्हा परिषद उपाध्यक्ष चंद्रशेखर चिखले अखेर भाजपमध्ये सामील झाले आहेत. कोराडी येथे जिल्ह्याचे पालकमंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांच्या उपस्थितीत त्यांनी त्यांच्या समर्थकांसह भाजपमध्ये प्रवेश केला. यावेळी आमदार चरणसिंग ठाकूर, आशिष देशमुख, परिणय फुके, राजीव पोतदार, जिल्हाध्यक्ष मनोहर कुंभारे, संदीप सरोदे, कुणाल ढबाळे यांच्यासह मोठ्या संख्येने पक्षाचे पदाधिकारी उपस्थित होते.
चंद्रशेखर चिखले यांनी राष्ट्रवादी-सपा पक्षाचा राजीनामा दिला तेव्हा त्यांनी कोणत्या पक्षात जाणार हे स्पष्ट केले नव्हते, परंतु मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, महसूल मंत्री बावनकुळे इत्यादींशी त्यांच्या वारंवार भेटींमुळे ते लवकरच भाजपमध्ये सामील होतील अशी अटकळ बांधली जात होती. आता सर्व अटकळींना पूर्णविराम देत त्यांनी भाजपची धुरा आपल्या हाती घेतली आहे.
चंद्रशेखर चिखले हे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांचे खूप जवळचे आणि कट्टर समर्थक होते. त्यांच्या कुटुंबाचे मेंडेपाथर सर्कल आणि आसपासच्या वर्तुळात 3-4 दशकांपासून एकतर्फी राजकीय आणि सामाजिक वर्चस्व आहे. जिल्हा परिषद उपाध्यक्ष म्हणून त्यांनी जिल्ह्यातील आरोग्य सुविधा आणि विकासकामांना बळकटी देण्यावर सर्वाधिक भर दिला.पक्षाच्या नेत्याने त्यांच्या मुलावरील प्रेमामुळे त्यांना बाजूला केले. यामुळे त्यांनी पक्षाच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा दिला.
चिखले यांच्यासह काही ग्रामपंचायतींचे सरपंच, सेवा सहकारी संस्थेचे माजी अध्यक्ष यांच्यासह अनेक ग्रामपंचायतींच्या समर्थकांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला. यामध्ये गोंडीमोहगावचे माजी सरपंच भूषण सावरकर, वंदलीचे सरपंच दिनेश सावरकर, रमेश सावरकर, दिवाकर राऊत, बंडूभाऊ राठोड, गरमसूरचे उपसरपंच मोती राठोड, बबलू बरडे, अशोकराव गेडाम, वसंतराव चरपे, सेवा सहकारी संस्थेचे माजी अध्यक्ष नरेंद्र कोळसे, इंद्रावडे, पुरुषोत्तम कोहले, रामकृष्ण मारवाडी आदींचा समावेश होता..
त्यांच्यासोबत पारधी समाजाचे जिल्हाध्यक्ष देशकर पवार, विजय राजपूत, सतीश माळी, अक्षय गेडाम, मुकिंदा मानकर, मोरेश्वर इंगळे, दिनेश सावरकर, रणजित मारवाडी, रवी पवार यांच्यासह सुमारे १०० जणांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला. लवकरच आणखी कार्यकर्ते भाजपमध्ये सामील होतील असे चिखले म्हणाले. चिखले यांचा भाजपमध्ये प्रवेश राष्ट्रवादी सपासाठी मोठा धक्का मानला जात आहे.