महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी रविवारी नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर झालेल्या चेंगराचेंगरीत मृत्युमुखी पडलेल्या लोकांबद्दल दुःख व्यक्त केले आणि असे म्हटले की अशा घटना पुन्हा घडू नयेत यासाठी प्रशासन पावले उचलेल. चेंगराचेंगरीबद्दल विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना फडणवीस म्हणाले, 'ही एक दुर्दैवी घटना होती. भविष्यात अशा घटना घडू नयेत यासाठी प्रशासन पावले उचलेल.
दिल्ली रेल्वे स्थानकावर झालेल्या चेंगराचेंगरीत १८ जणांचा मृत्यू झाला. एका वरिष्ठ रेल्वे अधिकाऱ्याने सांगितले की, पायऱ्या उतरत असताना काही प्रवासी घसरले आणि काहींवर पडले, त्यानंतर ही घटना घडली. चेंगराचेंगरीत डझनभराहून अधिक लोक जखमी झाले. प्रयागराजला जाण्यासाठी प्लॅटफॉर्म क्रमांक १४ आणि १५ वर प्रवाशांची मोठी गर्दी जमली होती. प्रयागराजमध्ये महाकुंभमेळा सुरू आहे
महाकुंभाला जाणाऱ्या उत्साही भाविकांसाठी रेल्वे अधिकारी योग्य व्यवस्था करू शकत नाहीत का, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. शिवसेना नेते म्हणाले, "रेल्वेने व्यापक व्यवस्था करायला हवी होती."
विरोधी पक्षनेते शिवसेना (यूबीटी) आमदार आदित्य ठाकरे यांनी चेंगराचेंगरीतील मृत्यूंबद्दल रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांच्यावर टीका केली आणि दावा केला की ते "रील मंत्री करावे. त्यांनी दावा केला, 'मग ते रेल्वे व्यवस्थापन असो, रेल्वे पायाभूत सुविधा असो किंवा रेल्वे व्यवस्थेत होणाऱ्या अपघातांची संख्या असो. रेल्वे मंत्रालय यापूर्वी कधीही इतके दिशाहीन आणि कुचकामी नव्हते.