नागपूरच्या महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयात तरुणाने वाघाच्या पिंजऱ्यात उडी टाकली

शुक्रवार, 1 ऑगस्ट 2025 (11:01 IST)
नागपूरच्या प्रसिद्ध महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयात एक विचित्र घटना घडली. प्राणीसंग्रहालयातील वाघाच्या पिंजऱ्यात एका तरुणाने प्रवेश केल्याने खळबळ उडाली.
ALSO READ: पृथ्वीराज चव्हाण यांचा भाजपवर हल्लबोल, जर मालेगावचे आरोपी निर्दोष होते तर..
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयातून एक आश्चर्यकारक घटना समोर आली आहे. एका तरुणाने वाघाच्या पिंजऱ्यात प्रवेश केला. ही बातमी पसरताच प्राणीसंग्रहालयात एकच खळबळ उडाली. वन विभागाच्या अधिकाऱ्यांसह पोलिसांना घटनेची माहिती देण्यात आली. माहिती मिळताच पोलिस आणि वन विभागाचे अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले. त्या तरुणाला पिंजऱ्यातून सुखरूप बाहेर काढण्यात आले.
ALSO READ: माणिकराव कोकाटे यांना कृषी मंत्रालयातून काढून टाकण्यात आले
सुदैवाने वाघाने त्या तरुणावर हल्ला केला नाही आणि त्याचा जीव वाचला. वन विभागाचे म्हणणे आहे की तो तरुण मानसिकदृष्ट्या आजारी आहे. गुरुवारी सकाळी ८.३० वाजताच्या सुमारास एक तरुण महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयात पोहोचला. त्याने ११ फूट उंच वाघाच्या पिंजऱ्याच्या जाळ्यावरून उडी मारून आत उडी मारली. काही मिनिटांनी तो शुद्धीवर आला आणि त्याने जीव वाचवण्याची विनंती केली.  
महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयाचे प्रमुख बावस्कर म्हणाले की, त्यावेळी मुख्य पिंजऱ्यात २ वाघ होते पण ते त्यांच्या गुहेत झोपले होते. त्यांनी सांगितले की, तारांच्या जाळ्या आणि मुख्य पिंजऱ्यामधील अंतरामुळे मानसिकदृष्ट्या आजारी तरुणाच्या जीवाला धोका नव्हता. या घटनेने महाराजबाग प्राणीसंग्रहालयातील वन्य प्राण्यांच्या सुरक्षिततेचा प्रश्नही उपस्थित केला.
ALSO READ: महाराष्ट्राला दोन नवीन रेल्वे प्रकल्प मिळाले, फडणवीस म्हणाले-"प्रत्येक ट्रॅक संतुलित प्रगतीकडे एक पाऊल आहे"
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती