भुवनेश्वर- ओडिशातील पवित्र शहर पुरी येथे होणाऱ्या जगन्नाथ रथयात्रेसाठी जमणाऱ्या लाखो भाविकांना रिलायन्स इंडस्ट्रीज अन्नसेवा पुरवणार आहे. यात्रेदरम्यान कोणीही उपाशी राहू नये यासाठी, रिलायन्स फाउंडेशन यात्रा मार्गावरील सहा प्रमुख ठिकाणी लाखो भाविकांना आणि पोलिस कर्मचाऱ्यांना गरम, पौष्टिक अन्न देणार आहे. रिलायन्स फाउंडेशनचा अन्नसेवा कार्यक्रम हा जगातील सर्वात मोठा अन्नसेवा कार्यक्रम मानला जातो. कंपनी भाविकांच्या सेवा, सुरक्षा आणि मदतीसाठी व्यापक व्यवस्था करत आहे.
नऊ दिवसांच्या या भव्य रथयात्रेत देशाच्या कानाकोपऱ्यातून लाखो भाविक पुरी येथे पोहोचतात. अशा परिस्थितीत गर्दीचे व्यवस्थापन आणि चेंगराचेंगरी रोखणे हे एक मोठे आव्हान आहे. स्थानिक प्रशासन, नगरपालिका आणि पोलिस अधिकाऱ्यांच्या सहकार्याने रिलायन्स स्पष्ट मार्गदर्शक फलक लावेल जेणेकरून भाविक एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी सुरक्षितपणे जाऊ शकतील. गर्दी व्यवस्थापनासाठी ४,००० हून अधिक प्रशिक्षित स्वयंसेवक तैनात केले जातील. कर्तव्यावर तैनात असलेल्या पोलिस कर्मचाऱ्यांसाठी १०० पोलिस सहाय्यक चौक्या किंवा बूथ उभारण्यात येत आहेत. ज्यांच्या मदतीने भाविकांना लवकर मदत करता येईल.
रिलायन्सने पुरीमध्ये सुरू केलेल्या विविध सेवाकार्यांबद्दल बोलताना, रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडचे कार्यकारी संचालक अनंत एम अंबानी म्हणाले, "सेवाकार्य हे रिलायन्सच्या 'वी केअर' तत्वज्ञानाशी खोलवर जोडलेले आहे. पुरीमध्ये भाविकांची सेवा करण्याची संधी खरोखरच एक आशीर्वाद आहे. रथयात्रेदरम्यान यात्रेकरू आणि कर्मचाऱ्यांची सेवा करणे म्हणजे देवाची सेवा आहे असे आम्हाला वाटते. आम्ही पर्यटकांसाठी सुरळीत, सुरक्षित आणि आरामदायी प्रवास करण्यासाठी वचनबद्ध आहोत."
प्रवाशांच्या छोट्याशा सोयीचीही काळजी घेतली जात आहे. यात्रेकरूंना उष्णतेपासून आराम देण्यासाठी १.५ लाखांहून अधिक हातपंखे वाटले जात आहेत. पोलिस कर्मचाऱ्यांना ३,५०० रेनकोट देखील वाटण्यात आले आहेत जेणेकरून पाऊस पडत असतानाही पोलिस कर्मचारी त्यांचे काम योग्यरित्या करू शकतील. स्वयंसेवक, महानगरपालिका कर्मचारी आणि पोलिस कर्मचाऱ्यांना वेळेवर अल्पोपहार किट पुरवले जातील.