पंक्चर दुरुस्त करणाऱ्याच्या प्रेमात पूजा आंधळी झाली: लव्ह जिहाद आणि धर्मांतर... मुश्ताकने धर्म लपवून लग्न केले होते, मोठा खुलासा

शनिवार, 3 मे 2025 (15:59 IST)
उधम सिंह नगर जिल्ह्यातील खातिमा येथे लव्ह जिहादची बळी ठरलेल्या नानकमट्टा येथील रहिवासी पूजा मंडलने हत्येच्या काही दिवस आधी एसएसपींना पत्र देऊन मुश्ताकविरुद्ध तक्रार केली होती. कुटुंबातील सदस्यांच्या म्हणण्यानुसार, तिने मुश्ताकवर त्याचा धर्म लपवल्याचा आणि नंतर त्याला धर्मांतर करण्यास भाग पाडल्याचा आरोप केला होता. या प्रकरणात, एसएसपींनी कोतवाल सितारगंजला पुढील कारवाई करण्याचे निर्देश दिले होते. पूजाची बहीण पुरमिला विश्वास म्हणाली की, तिची बहीण पूजाने ५ नोव्हेंबर २०२४ रोजी एसएसपींना तक्रार पत्र दिले होते, ज्यामध्ये मुश्ताकवर त्याचा धर्म लपवून मंदिरात लग्न केल्याचा आणि नंतर जबरदस्तीने धर्मांतर केल्याचा आरोप करण्यात आला होता.
 
तक्रार पत्रात पूजाने तिचा घटस्फोट झाल्याचे म्हटले होते. ऑक्टोबर २०२१ मध्ये, जेव्हा ती तिच्या आईसोबत नानकमट्टाहून दिल्लीला जात होती. त्या काळात ती मुश्ताकला भेटली. त्याने त्याचे हिंदू नाव सांगून स्वतःची ओळख करून दिली. यानंतर दोघांमध्ये मैत्री निर्माण झाली. नंतर मुश्ताक पूजाला लग्नाचा प्रस्ताव ठेवला.
 
पूजा आणि मुश्ताकचे लग्न गुरुग्राममध्ये झाले
बहीण पूरमिला म्हणते की, जानेवारी २०२२ मध्ये पूजा आणि मुश्ताकचे गुरुग्राम (हरियाणा) येथे हिंदू रितीरिवाजानुसार लग्न झाले. दोघेही दोन वर्षे एकत्र राहिले. यानंतर मुश्ताक तिला सितारगंजला घेऊन आला. २७ ऑक्टोबर रोजी तिला कळले की मुश्ताक मुस्लिम आहे.
 
कुटुंबाने धर्म बदलण्यासाठी दबाव आणला
सत्य कळल्यानंतर, ती मुश्ताकशी बोलली तर तो तिला सितारगंज येथे राहणाऱ्या त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांकडे घेऊन गेला. तिथे आरोपी वडील, आई आणि भावाने तिच्यावर धर्मांतर करण्यासाठी दबाव आणला. तिने विरोध केला तेव्हा तिला शिवीगाळ आणि मारहाण करण्यात आली. पूरमिला म्हणाली की तक्रार पत्र दिल्यानंतरही सितारगंज पोलिसांनी त्यावर कोणतीही कारवाई केली नाही, त्यानंतर तिने हरियाणाच्या गुरुग्राम पोलिस ठाण्यात पूजा बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केली.
 
तिसऱ्या दिवशीही शोध मोहीम सुरू राहिली नाही
नादन्ना कालव्यातील अंडरपास काली कल्व्हर्टजवळ पूजा मंडळाचा शिरच्छेदित मृतदेह आढळल्यानंतर, पोलिसांनी बुधवार आणि गुरुवारी दिवसभर कापलेल्या शिराचा शोध सुरू ठेवला, परंतु पथकाला कोणतेही यश मिळाले नाही. शुक्रवारी पोलिसांनी कालव्यात सत्य शोध मोहीम राबवली नाही. कोतवाल म्हणाले की, कालव्यात बराच शोध घेतल्यानंतरही महिलेचे कापलेले डोके सापडले नाही. शुक्रवारी नानकमट्टाहून जल पोलिस आले नाहीत. येथे सूत्रांनी सांगितले की, शिरच्छेदित मृतदेहाच्या जप्तीच्या संदर्भात, हरियाणा पोलिस आरोपी तरुण मुश्ताकला कोठडीत ठेवू शकतात.
 
पूजा तिच्या पतीपासून वेगळी राहत होती
मिळालेल्या माहितीनुसार, पूजाचे लग्न शक्ती फार्ममध्ये झाले होते. तिला एक मुलगा आणि एक मुलगी आहे. लग्नाच्या काही वर्षांनी ती तिच्या पतीपासून वेगळी राहू लागली. ती तिच्या धाकट्या बहिणीसोबत गुरुग्राममध्ये काम करायची. या काळात तीची मुश्ताकशी ओळख झाली. कुटुंबातील सदस्यांनी सांगितले की, पूर्वी मुलगी पूजासोबत राहत होती. मुश्ताकने तिची मुलगी विकण्याचा सौदा केला. जेव्हा तिला या कृत्याची बातमी मिळाली तेव्हा ती तिच्या मुलीला सोबत घेऊन आली.
ALSO READ: भारताचा मोठा निर्णय, पाकिस्तान देशातून येणाऱ्या सर्व वस्तूंवर बंदी घातली
तपास अधिकार्‍याने सांगितले की, नोव्हेंबर २०२४ मध्ये महिलेच्या बेपत्तातेबाबत तक्रार दाखल करण्यात आली होती. यानंतर उत्तराखंडच्या सितारगंज पोलिसांच्या सहकार्याने, आरोपी मुश्ताक अहमदला अटक करण्यात आली आहे. आरोपीच्या माहितीनंतर, एका महिलेचा शिर नसलेला मृतदेह आढळून आला. आरोपीच्या निर्देशानुसार पोलीस मृत पूजाचे डोके शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पण अद्याप कोणतेही यश मिळालेले नाही.
तिच्यापासून सुटका मिळवण्यासाठी त्याने तिचा गळा चिरला आणि तिचे डोके आणि धड फेकून दिले.
 
उधम सिंह नगर जिल्ह्यातील खातिमा परिसरात एक खळबळजनक घटना समोर आली आहे. आपल्या प्रेयसीपासून सुटका मिळवण्यासाठी दुसऱ्या समुदायातील एका तरुणाने तिचा गळा चिरून खून केला. यानंतर तिचे डोके आणि धड काढून टाकण्यात आले. हरियाणा पोलिसांनी आरोपीला अटक केली आणि त्याच्या माहितीवरून मुलीचा शिरच्छेदित मृतदेह जप्त केला. डोक्याचा शोध सुरूच आहे. मृताच्या बहिणीने तिची हरवल्याची तक्रार दाखल केली होती.

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती