राष्ट्रीय विक्रमधारक गुलवीर सिंगने पुरुषांच्या 10 हजार मीटर शर्यतीत सुवर्णपदक जिंकले

बुधवार, 28 मे 2025 (11:20 IST)
भारतीय खेळाडूंनी आशियाई अ‍ॅथलेटिक्स चॅम्पियनशिपमध्ये शानदार सुरुवात केली आहे आणि पहिल्याच दिवशी पदकांचे खाते उघडले आहे. राष्ट्रीय विक्रमधारक गुलवीर सिंगने पुरुषांच्या 10 हजार  मीटर शर्यतीत सुवर्णपदक जिंकले, तर त्याच्या आधी सर्विन सेबॅस्टियनने पुरुषांच्या 20 किमी चालण्याच्या स्पर्धेत कांस्यपदक जिंकले. अशाप्रकारे भारताने आपल्या मोहिमेची सुरुवात विजयाने केली. 
ALSO READ: किदाम्बी श्रीकांतने मलेशिया मास्टर्स बॅडमिंटन स्पर्धेच्या उपांत्य फेरीत प्रवेश केला
आशियाई क्रीडा स्पर्धेत कांस्यपदक विजेता 26 वर्षीय गुलवीरने 28 मिनिटे 38.63 सेकंदात सुवर्णपदक जिंकले. तिचा राष्ट्रीय विक्रम 27:00.22 सेकंद आहे जो तिने या वर्षाच्या सुरुवातीला केला होता. जपानच्या मेबुकी सुझुकीने (28:43.84) रौप्यपदक जिंकले, तर बहरीनच्या अल्बर्ट किबिची रोपने (28:46.82) कांस्यपदक जिंकले. या स्पर्धेसाठी भारताने 59 सदस्यांचा संघ पाठवला आहे. गेल्या वेळी भारताने या स्पर्धेत 27 पदके जिंकली होती.
ALSO READ: चेन्नई ग्रँड मास्टर्स बुद्धिबळ स्पर्धेमध्ये खेळाडूंची संख्या वाढली
त्याआधी, सर्विन सेबास्टियनने पुरुषांच्या 20 किमी चालण्याच्या शर्यतीत 1 तास 21 मिनिटे आणि 13.60 सेकंद (1:21:13.60) वेळ नोंदवून कांस्यपदक जिंकून भारताचे खाते उघडले . चीनच्या वांग झाओझाओ (1:20:36.90) आणि जपानच्या केंटो योशिकावा (1:20:36.90) यांनी अनुक्रमे सुवर्ण आणि रौप्यपदक जिंकले.
ALSO READ: नीरज चोप्राने ऑर्लेन जानूझ कुसोझिंस्की मेमोरियल स्पर्धेत दुसरे स्थान पटकावले
या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये उत्तराखंड राष्ट्रीय क्रीडा स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकताना त्याने सेट केलेल्या 1:21:23 ​​या त्याच्या वैयक्तिक सर्वोत्तम वेळेपेक्षा सेबास्टियनचा वेळ थोडा चांगला होता. या स्पर्धेत सहभागी असलेला आणखी एक भारतीय अमित 1:22:14.30 वेळेसह पाचव्या स्थानावर राहिला
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती