PM Modi's Nagpur visit: राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) शताब्दी समारंभासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी नागपूरला भेट देणार असल्याने, महाराष्ट्रातील काँग्रेसचे आमदार विजय वडेट्टीवार यांनी शनिवारी भारतीय जनता पक्षावर टीका केली.
मिळालेल्या माहितीनुसार ते म्हणाले की, पक्षाने "हे समजून घ्यावे की त्यांनी आरएसएसमुळे निवडणुका जिंकल्या". "१२ वर्षांनंतर, पंतप्रधान मोदी तिथे (आरएसएस मुख्यालय) जात आहे... मला वाटते की भाजपने हे समजून घेतले पाहिजे की त्यांनी आरएसएसमुळे निवडणुका जिंकल्या. आरएसएसचा दावा आहे की भाजपने त्यांच्यामुळे निवडणुका जिंकल्या आणि मला वाटते की ते खरे आहे," वडेट्टीवार यांनी पुढे असा दावा केला की देशभरात सौगत-ए-मोदी किटचे वितरण हे दर्शवते की आरएसएसच्या विचारसरणीत "बदल" झाला आहे, असा दावा करत की संघटना विभाजनाबद्दल बोलण्यापासून दूर गेली आहे आणि आता एकत्र पुढे जात आहे.
तसेच ते म्हणाले, "प्रश्न असा आहे की जर पंतप्रधान मोदी तिथे जात असतील आणि ३ दिवसांपूर्वी त्यांनी सौगत-ए-मोदी सुरू केले असेल, तर याचा अर्थ असा की आरएसएसच्या विचारसरणीत बदल झाला आहे. १०० वर्षांपासून ते फाळणीबद्दल बोलत होते आणि आता मला आशा आहे की ते एकत्र पुढे जाण्याबद्दल बोलतील." पंतप्रधान मोदी रविवारी नागपूरला भेट देणार आहे.