उद्धव यांचा दिल्ली दौरा निश्चित, १९ जुलै रोजी इंडिया अलायंसची महत्त्वाची बैठक

गुरूवार, 17 जुलै 2025 (13:17 IST)
संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनापूर्वी विरोधी पक्ष एकत्र येऊन सरकारला घेरण्याची तयारी करत आहेत. काँग्रेस पक्षाने १९ जुलै रोजी इंडिया अलायंसची महत्त्वाची बैठक बोलावली आहे. सोनिया गांधी या बैठकीचे नेतृत्व करतील. या बैठकीचा उद्देश विरोधी पक्षांची एकता दाखवणे आणि सरकारला घेरण्यासाठी ठोस रणनीती तयार करणे आहे.
 
शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे हे देखील या बैठकीला उपस्थित राहणार आहेत. लोकसभा निवडणुकीपासून इंडिया अलायंसची कोणतीही बैठक झालेली नाही. त्यामुळे राष्ट्रीय पातळीवर एकत्रितपणे मुद्दे मांडण्यासाठी इंडिया अलायंस बैठक आवश्यक असल्याचे उद्धव ठाकरे यांनी म्हटले होते. या दौऱ्यात उद्धव ठाकरे काँग्रेस आणि भारत आघाडीच्या इतर नेत्यांना भेटतील असे वृत्त आहे.
 
१९ जुलै रोजी उद्धव यांचा दिल्ली दौरा
शिवसेना युबीटी खासदार संजय राऊत यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या या दौऱ्याची माहिती दिली. ते म्हणाले, "इंडिया अलायंसची बैठक दिल्लीत होणार आहे. काल आम्हाला केसी वेणुगोपालजींचा फोन आला, कारण उद्धव ठाकरेजी म्हणाले आहेत की इंडिया अलायंसची बैठक आवश्यक आहे. आम्ही १९ जुलैची तारीख निवडली आहे."

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती