शिवसेना (यूबीटी) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर गंभीर आरोप केला आहे, ते म्हणाले की ते त्यांच्या मंत्रिमंडळातील भ्रष्ट मंत्र्यांना संरक्षण देत आहेत. महायुती सरकारने राज्याला विकासात शेवटच्या स्थानावर आणि भ्रष्टाचारात पहिल्या स्थानावर आणले आहे असा ठाकरे यांचा दावा आहे. मुंबईत झालेल्या निषेधादरम्यान त्यांनी हा आरोप केला.
मुंबईत आयोजित केलेल्या या निषेधाचा उद्देश कथित भ्रष्ट मंत्र्यांना त्यांच्या पदावरून काढून टाकणे हा होता. ठाकरे म्हणाले की, पक्षाने राज्यभर अशाच प्रकारचे निषेध आयोजित केले आहेत आणि या मंत्र्यांना बरखास्त होईपर्यंत हे आंदोलन सुरूच राहील. त्यांनी पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना महायुतीच्या मंत्र्यांच्या भ्रष्ट कारवायांची माहिती जनतेपर्यंत पोहोचवण्यास सांगितले. सरकारला पुरावे सादर करूनही कोणतीही कारवाई झाली नाही, असा आरोप ठाकरे यांनी केला.
ठाकरे यांनी अनेक मंत्र्यांवर गंभीर आरोप केले. त्यांनी म्हटले की मंत्री योगेश कदम हे त्यांच्या आईच्या नावाने डान्स बार चालवत आहेत, तर मंत्री संजय शिरसाट यांच्या विरोधात एका व्हिडिओमध्ये रोख रकमेने भरलेली बॅग दाखवल्याचा आरोप आहे. शिरसाट यांनी आरोप खोटे ठरवले आणि बॅगेत फक्त कपडे असल्याचे म्हटले. मंत्री माणिकराव कोकाटे यांच्यावर विधान परिषदेत रमी खेळण्याचा आणि शेतकऱ्यांबद्दल असंवेदनशील टिप्पणी करण्याचा आरोप आहे. त्याच वेळी मंत्री संजय राठोड यांच्यावरही भ्रष्टाचाराचा आरोप आहे.
ठाकरे म्हणाले की, मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्याकडे बहुमत असूनही या मंत्र्यांना काढून टाकण्याची हिंमत नाही. त्यांनी आठवण करून दिली की1995-99 मध्ये शिवसेना-भाजप सरकार असताना बाळ ठाकरे यांनी भ्रष्टाचाराच्या आरोपाखाली पाच मंत्र्यांचे राजीनामे घेतले होते.ठाकरे यांनी केंद्र सरकारवरही निशाणा साधला आणि माजी उपाध्यक्ष जगदीप धनखड यांच्या अचानक राजीनाम्यावर प्रश्न उपस्थित केले. ते म्हणाले की, धनखड यांच्या राजीनाम्याचे कोणतेही स्पष्ट कारण देण्यात आले नाही आणि त्यांच्या बेपत्ता होण्याबाबत माहिती देण्यात यावी.