स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या तयारीबाबत उद्धव यांनी घेतली शिवसेनेच्या उबाठा जिल्हाप्रमुखांची भेट

शनिवार, 21 जून 2025 (08:45 IST)
शिवसेना (उद्धव ठाकरे) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी शुक्रवारी त्यांच्या पक्षाच्या जिल्हाध्यक्षांची भेट घेतली आणि या वर्षाच्या उत्तरार्धात महाराष्ट्रात होणाऱ्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या तयारीबाबत चर्चा केली.
ALSO READ: स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांबाबत अद्याप काहीही निर्णय झालेला नाही-शरद पवार
महाराष्ट्रातील 29 महानगरपालिकांमध्ये स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका होणार आहेत आणि त्यासाठी प्रभाग निर्धारण प्रक्रिया आधीच सुरू झाली आहे. यासोबतच 32 जिल्हा परिषदा, 336 पंचायत समित्या आणि 248 नगर परिषदांच्या निवडणुकाही होणार आहेत.
ALSO READ: धनंजय मुंडे यांना उच्च न्यायालयाकडून दिलासा, पोटगीबाबत सत्र न्यायालयाच्या आदेशाला स्थगिती
शिवसेना (उबाठा) ​​चे ज्येष्ठ नेते अनिल परब यांनी पीटीआय-भाषा यांना सांगितले की, "उद्धवजींनी जिल्हाध्यक्षांना तळागाळातील कार्यकर्त्यांना प्रेरित करण्यास आणि स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांची तयारी सुरू करण्यास सांगितले. जिल्हाध्यक्षांना मतदार यादी पुनरावृत्ती आणि प्रभाग निर्धारण प्रक्रियेवर लक्ष ठेवण्यास सांगितले आहे."
 
पक्षाचे ज्येष्ठ नेते आणि माजी लोकसभा सदस्य विनायक राऊत म्हणाले की, जिल्हा युनिट प्रमुखांव्यतिरिक्त, राज्यभरातील जिल्हा संपर्क प्रमुख आणि इतर पदाधिकारी बैठकीला उपस्थित होते.
 
राऊत म्हणाले, "कार्यकर्त्यांचा असा विश्वास आहे की आपण स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका एकट्याने लढवाव्यात. या मुद्द्यावर अंतिम निर्णय उद्धवजी घेतील."
ALSO READ: चंद्रशेखर बावनकुळे उद्धव ठाकरेंवर टीकास्त्र सोडत म्हणाले; असेच विष ओकत राहा, तुमचे आयुष्य यातच जाईल'
पक्षाच्या एका सूत्राने सांगितले की, ठाकरे यांनी जिल्हा नेत्यांना स्थानिक पातळीवर समान विचारसरणीच्या गटांशी युती करण्याचा निर्णय घेण्यास सांगितले.
 
"भारतीय जनता पक्षाला (भाजप) घाबरू नका. भाजप आणि त्यांच्या मित्रपक्षांना फायदा होईल असे काहीही करू नका याची खात्री करा. आम्ही त्यांना पराभूत करू शकतो," असे ठाकरे यांनी बैठकीत सांगितलेल्या सूत्रांनी सांगितले.
 
आदल्या दिवशी, राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (सपा) प्रमुख शरद पवार म्हणाले की, महाविकास आघाडी (एमव्हीए) चे घटक पक्ष महाराष्ट्रातील आगामी महानगरपालिका निवडणुका एकत्र लढण्याचा विचार करतील.
 
महाविकास आघाडीमध्ये राष्ट्रवादी (सपा), ठाकरे यांची शिवसेना (उबाठा ) आणि काँग्रेस यांचा समावेश आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती